THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Pages: 1 2 
Print
ขอความเห็นเรื่อง สี ... ของ นาคี (Read 11590 times)
HATA
GLOBAL MODERATOR

หล่อหลบใน

นาคา เทพพิทักษ์ รักษ์น้ำ
Zodiac sign: Zodiac sign: Virgo
Mood:
ขอความเห็นเรื่อง สี ... ของ นาคี
19.01.07 at 01:14:17

Wink  ขอความเห็นหน่อยคับ

เกี่ยวกับ ...สี...ของ นาคี
นาคสาวเผ่าสีรุ้ง ผู้เย่อหยิ่ง
แต่สวยงามเซ็กซี่ เลือดเย็น
ลึกลับ จนดูไม่ออกว่า
เธอ.. มาดีหรือร้าย

ร่างคนของเธอคือ มุจรินทร์
นางแบบสาวแสนสวย สุดเซ็กซี่
ที่กำลังก้าวมาเป็นนางเอกดาวรุ่ง
ขวัญใจหนุ่มๆ

คุณตาลันออกแบบโดยใช้สีขาวเหลือบมุก
ให้ดูวาว คล้ายสีของรุ้ง
ดูอ่อนหวาน แต่แฝงความเซ็กซี่

โดยส่วนตัวผมอยากให้ป่นสีโทน ดำแดง ดูเร่าร้อน

ขอความคิดเห็นในเรื่องนี้หน่อยคับ
Back to top

IMG_8300.jpg (59 KB | )
HATA HATA intouch1968.hi5.com  
IP Logged

Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
Re: ขอความเห็นเรื่อง สี ... ของ นาคี
Reply #1 - 19.01.07 at 01:33:18

สีโทน ดำแดง ดูเร่าร้อน...ดำดูลึกลับด้วยครับ ควรมีเกราะเพิ่มช่วงขาอีกนิดกำลังดี อันนี้ดูเหมือนใส่ชุดหนังหรือผ้ายืดขาวธรรมดาครับ เด่นที่แว่น แต่ตัวชุดเหมือนชุดเลโอทาร์ดที่ผู้หญิงใส่ aerobic ครับ
Back to top
« Last Edit: 19.01.07 at 01:43:54 by Loucipher »  
IP Logged

oooad
TRAINING HERO LEVEL2

เรารัก TCS YaBB

Re: ขอความเห็นเรื่อง สี ... ของ นาคี
Reply #2 - 19.01.07 at 09:39:42

ho   สวยมากคับ      Shocked Shocked

ผมว่าเพิมสีดำเป็นบางส่วนถ้าจะดูดีไปอีกแบบคับ จะดูแข็งเเรง มีพลัง... Kiss
Back to top

IP Logged

bAddpigg
SIDE KICK HERO BUDDY

AWESOM

home
Zodiac sign: Zodiac sign: Pisces
Mood:
Reply #3 - 19.01.07 at 16:13:08

สีขาวมุข สวยครับ ดูเป็นสีที่เปรอะเปื้อนได้ง่าย เหมือนนิสัยที่ไม่นิ่งของเจ้าหล่อน แถมไม่ขาวธรรมดาด้วย เป็นขาวมุข สามารถสะท้อนสีของมาได้มากมาย เจ้าหล่อนน่าจะมีความดี และความชั่วร้าย ปะปนกันนะครับ แต่ถ้าจะเน้นลักษณะนิสัย ด้านใดด้านหนึ่งเป็นพิเศษ เช่นเน้นให้เห็นว่า เจ้าหล่อนมีด้านดีมากกว่า ก็น่าจะมีชุดที่ มีลวดลายที่เน้นสีสว่าง ขาว ฟ้า เขียวอ่อน เป็นส่วนประกอบ ถ้าลวดลายตามรูป ที่เป็นสี ดำ แดง เหลือง น่าจะหมายถึง เจ้าหล่อนมีด้านร้ายที่มากกว่า ด้านดีครับ Cool
Back to top

WWW baddpigg  
IP Logged

ziro

Reply #4 - 19.01.07 at 16:34:14

ขาวมุกถ่ายยากครับ อาจจะต้องใช้หนังเทียม แถมเวลาถ่ายต้องเซ็ทไฟเป็นพิเศษอีกต่างหาก
Back to top

IP Logged

jess hot
HUMAN
**

เรารัก Heroes

Reply #5 - 19.01.07 at 17:13:03

Cheesy ผมว่านาคี ชื่อใกล้เคียงกับ นาคา แถมเป็นพญานาคเหมือนกัน ทำไมไม่ใช้สีโทนเดียวกันล่ะครับ  Cheesy
Back to top

IP Logged

Rider D.

HELLO!!!!

Zodiac sign: Zodiac sign: Sagittarius
Reply #6 - 19.01.07 at 18:08:13

ขาวมุกมัน...มันเหมือนสีลายโถแบบจีนอ่ะครับ ภาพนี้ให้ความรู้สึกแบบรูปปั้นกระเบื้องจีนอะไรประมาณนั้นน่ะครับ คิดว่า..นาคากับนาคีก็นาคเหมือนกันใช้สีโทน
เดียวกันคงไม่เป็นไรหรอกครับ  Kiss
Back to top

IP Logged

HATA
GLOBAL MODERATOR

หล่อหลบใน

นาคา เทพพิทักษ์ รักษ์น้ำ
Zodiac sign: Zodiac sign: Virgo
Mood:
Reply #7 - 19.01.07 at 18:36:26

jess hot wrote on 19.01.07 at 17:13:03:
Cheesy ผมว่านาคี ชื่อใกล้เคียงกับ นาคา แถมเป็นพญานาคเหมือนกัน ทำไมไม่ใช้สีโทนเดียวกันล่ะครับ  Cheesy

Quote:
คิดว่า..นาคากับนาคีก็นาคเหมือนกันใช้สีโทน
เดียวกันคงไม่เป็นไรหรอกครับ  

บังเอิญเป็นนาคคนละเผ่าคับ

นาคา... อยู่ในตระกูลนาคสีเขียว
นาคี... อยู่ในตระกูลนาคสีรุ้ง
นิลนาค... อยู่ในตระกูลนาคสีดำ

ตามข้อมูลที่ผมเคยให้ไว้

นาคมีทั้งหมด 4 ตระกูล คือ ดำ เขียว รุ้ง และทอง คับ  Wink
Back to top

HATA HATA intouch1968.hi5.com  
IP Logged

bobobobo_rider
ACTION HERO

-*-

Zodiac sign: Zodiac sign: Gemini
Reply #8 - 19.01.07 at 18:47:51

ไม่ม่วงก็สีเลือดหมูครับ ตามที่ผมคิดนะ สีม่วงมันจะดูถึงความหยิ่งอ่ะครับ (อันนี้มั่วซั่วนะคิดเอง) เน้นว่าสีเข้มจะเหมาะกว่านะคับ ผมว่า ไม่ต้องสีสดใสมากก็ได้ครับสีสดใสเหมาะสำหรับนางฟ้ามากกว่า อันนี้มัน ครุมเครือเด๋วดีเด๋วร้าย เอาเป็นโทนเข้ม ๆ จะเหมาะกว่า
Back to top

IP Logged

847
SUPER HERO

Azuranaka

217/2 หมู่ 11 ซอยอ่อนนุช 72 แขวงประเวศ เขตประเวศ กทม. 10250
Zodiac sign: Zodiac sign: Libra
Reply #9 - 19.01.07 at 18:48:38

ผมว่าสีก็สวยดีคับ รูปทรงก็ ok ใช้ได้คับ Cool Cool Cool
Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed
Back to top

Azuranaka.hi5.com  
IP Logged

Foxz [Dxdx]
TRAINING HERO LEVEL1

(-_-")

Zodiac sign: Zodiac sign: Leo
Reply #10 - 19.01.07 at 18:49:49

ผมว่า  เป็นสีบรอนซ์เทาเหลือบมุกน่าจะดีนะครับ

แล้วสีรวมก็โทน  เทา-แดง  และเป็นหนังแก้วครับ

เพราะว่าด้วยแคแรคเตอร์ที่ว่า

"เซ็กซี่ เลือดเย็น ลึกลับ จนดูไม่ออกว่า  เธอ.. มาดีหรือร้าย"

**  ในหนังหลายเรื่องที่ตัวละคร เน้นเซ็กซี่ ลึกลับ  และเป็นฮีโร่  มักจะเป็น ชุดหนังแก้วสีดำ

เช่น  ทรีนิตี้ในแมททริกซ์  แคทวูเม่น

ใช้โทนมืดๆดีกว่าครับ
Back to top

IP Logged

ladystar
HUMAN
**

Reply #11 - 19.01.07 at 18:54:49

ความเห็นจากรูปภาพนะคะ
สวยดีค่ะ  สีขาวเหลือบมุก คล้ายกับอัญมณีโอปอล ดูสง่ามีราศี ไฮโซมากมาย  เข้ากับการที่เป็นตระกูลนาคเผ่าสีรุ้งด้วย  

แต่เนื่องจากคาแรกเตอร์  >>>ผู้เย่อหยิ่ง แต่สวยงามเซ็กซี่ เลือดเย็น
ลึกลับ จนดูไม่ออกว่าเธอ.. มาดีหรือร้าย
รู้สึกว่าสีขาวเหลือบมุกนี้ น่าจะเหมาะกับคาแรกเตอร์ที่สวยใส ใจบริสุทธิ์ แสดงออกอย่างจริงใจ เป็นคนเปิดเผยมากกว่า ถ้าเป็นคนลึกลับ เซ็กซี่น่าจะใช้สีโทนดำๆ-แดงๆ เข้ากับคาแรกเตอร์มากกว่าค่ะ

สรุป
ถ้าไม่ติดขัดเรื่องคาแรกเตอร์ สีขาวเหลือบมุกนี้เวิร์คมากค่ะ รู้สึกมันเก๋ดี ไม่มีใครเหมือน
Back to top

IP Logged

Foxz [Dxdx]

(-_-")

Reply #12 - 19.01.07 at 19:14:49

อันนี้ลองเอามาเทียบดูนะครับ  ว่าดู ดุ และ ร้ายขึ้นบ้างหรือเปล่า

** ผมลงสีไม่เป็นอ่ะครับ  ได้เท่าที่เห็นอ่ะครับ ใส่สีเหลือบมุกก็ไม่เป็นครับ ขออภัยด้วยครับ**
Back to top
« Last Edit: 19.01.07 at 19:22:36 by Foxz [Dxdx] »  

IMG_8300-.jpg (74 KB | )

IP Logged

Foxz [Dxdx]

(-_-")

Reply #13 - 19.01.07 at 19:21:34

ขออภัยครับ  ถาพตะกี๊ลืมใส่เขี้ยวที่หน้ากากเพิ่มเข้าไปครับ

เพิ่มเขี้ยวเข้าไปเพื่อให้ดูดุ  และ  เซ็กซี่มากขึ้นครับ
Back to top

IMG_81.jpg (35 KB | )

IP Logged

murasame_ryu

เหล่านักรบผู้ผดุงควา
มยุติธรรมจะสถิตอยู่ใ
นใจเรา

Reply #14 - 19.01.07 at 19:25:42

ขอความเห็นแตกต่างหน่อยนะครับผม
ผมว่าเอา theme สีรุ้ง มาผสมปนๆอยู่ในชุดให้ครบๆเนียนๆดีไม๊ครับ
ม่วง คราม น้ำเงิน เขียว นำเสนอให้อยู่ในโทนมึดลงหน่อย
เหลือง แสด แดง เอามาตัดส่วนที่ต้องการนำเสนอให้เด่น
และหาบางส่วนเท่านั้นให้ดูเหลือบๆแบบสีมุกอย่างที่บอกก็ดีครับเช่น กระจกหน้ากาก
หรือจะให้เธอสามารถแยกชุด form ได้หลายแบบหลายสี ดีครับ แบบมนุษย์สายรุ้งดี 55 แต่พี่ HATA คงเปลืองงบกับตัวละครตัวนี้โขอยู่ แหะๆ

มีข้อสงสัย ถามพี่ HATA เพิ่มหน่อยครับ เกี่ยวกับอาชีพของตัวละครหนะ
ไม่ทราบพี่ HATA มองเรื่องนี้มุมใดครับ ที่นำเสนออยู่ในอาชีพที่เป็นคนดัง (ดารา(ครุฑรา) และนางแบบ(นาคี))
 idea ผมมองมุมนี้นะครับ ว่าอาจทำให้ตัวละครไปไหนมาไหนไม่คล่องตัวเหมือนกัน (คนจำได้มักมารุมตามประสาไทยมุง 55) หรือในแง่จะออกแบบบทหลากหลายอาจมีข้อจำกัดได้บางเรื่องครับ (มาสืบเรื่องอะไรหรือมาปะปนกับคนทั่วไปไม่เนียน ประมาณนั้น และแนวลึกลับ อาจทำได้ไม่เต็มที่เพราะเป็นเป้าสนใจนักข่าวตามสูตร หรือป่าว Undecided)
 ตัวอย่างคล้ายๆเซเลอร์วีนัสในเซเลอร์มูนหนะ ทำให้บทเธอแสดงความสามารถได้ไม่มากนัก
อีกมุมครับ แง่ความใกล้ชิดคนดู อาจห่างเหินอยู่เหมือนกันครับ ถ้าให้ดีถ้าสามารถทำให้คนดูแบ่งชอบตัวละครแต่ละตัวได้ ถึงกับบอกว่าชั้นชอบคนนี้ คนโน้นได้แสดงว่าเนื้อเรื่องมีการนำเสนอข้อเด่นน่าสนใจให้แก่ตัวละครนั้นๆได้ดียิ่งข
ึ้น

เสนอต่างมุมครับผม Cheesy Cheesy

Back to top
« Last Edit: 19.01.07 at 19:28:23 by murasame_ryu »  
IP Logged

gagtan

Reply #15 - 19.01.07 at 20:40:02

จริงๆอยากเห็นนางเอกในชุดทะมัดทะแมง
กว่านี้อะครับ Smiley  หรืออยากจะให้เสริมเกราะ
หนาๆอัปเพิ่มขึ้นไปอีกอะครับ(มันจะดูผิดคอนเซตไปไหมหว่า Grin)

ผมว่าสีนี้ก็โอเซนะ  แต่อยากจะให้บางส่วนของ
ชุดมีลายผ้าที่เป็นเกร็ดของนาค  เพราะว่านาค
ถึงแม้ว่าจะกลายเป็นคนแล้วแต่ก็ยังเหลือส่วน
ของความเป็นนาคให้เห็นอยู่นะครับ Wink
Back to top

IP Logged

Time_Wiz
FIGHTER

Reply #16 - 19.01.07 at 20:42:07

จำได้ว่าสีรุ้งเนี่ย    ม่วง   คราม   น้ำเงิน    เขียว   เหลือ   แสด   แดง

แสง 7 สีนี้  เมื่อฉายรวมกัน จะได้แสงสีขาว  ตรงนี้ผมว่า  ชุดขาวมุกก็ดูดีครับ เข้ากับเนื้อเรื่องดี

ส่วนที่ว่ามีหลายอารมณ์  อารมณ์แปรปรวน ออกแนวเอาแต่ใจ(รึเปล่าครับ) อันนี้ก็ลองให้เธอเปลี่ยนสีชุดตามอารมณ์ของเธอดูไหมครับ ?  เป็น  ม่วงเหลือบมุก   ครามเหลือบมุก.............อะไรแบบนั้น (รึอาจจะเปลี่ยนเฉพาะสีหน้ากากก็ดีนะ ?)  โดยที่ชุดปกติของเธอจะอยู่ในสีขาวเหลือบมุกนี่ เพราะเป็นสีที่รวมทุกๆอารมณ์ของเธอ Cheesy  

แต่ความคิดของผมนี่จะกลายเป็นการเพิ่มงานให้พี่ๆรึเปล่าเนี่ย เหอๆๆ

เอาใจช่วยครับ ปกติไม่ค่อยได้โพส สู้ๆ Embarrassed
Back to top

IP Logged

bAtMan1

Reply #17 - 19.01.07 at 22:00:48

ผมว่าถ้าสีที่ให้ความ ลึกลับ ซ้บซ้อน อาจจะใช้สีม่วงก้อได้นะครับ เพราะถ้าจำไม่ผิดเป็นสีในรุ้ง ด้วย
ถ้า ความเซ็กซี่ ก้อต้องสีแดง ดำ
แต่ถ้าเป็น ผู้ญ ก้อ อยากให้มีสีชมพูด้วย อะนะครับ
Back to top

IP Logged

mach_baron

FIRE!!!!!!!!!!!

พระนครศรีอยุธยา
Zodiac sign: Zodiac sign: Taurus
Reply #18 - 20.01.07 at 09:37:33

ขอมีสีน้ำเงินเพิ่มอีกสีได้มั้ยครับ Kiss
Back to top

IP Logged

chaiya

Zodiac sign: Zodiac sign: Libra
Reply #19 - 20.01.07 at 09:43:32

ผมว่าควรจะมีสีโทนดําเเต่ไม่มืดมาก  เซ้กซี่ เเต่ลึกลับเหมือนอย่าง Rider จาก Fate Stay Night น่ะครับ ผมชอบตัวละครตัวนี่ มักมากกก

...

...
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge