THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Page Index Toggle Pages: 1
Print
ฮีโร่ของไทยยังไม่ควรใช้พวกที่มีขบวนการเห็นว่าไงคับ (Read 3579 times)
tossapoln
HUMAN
**

เรารัก TCS YaBB

ฮีโร่ของไทยยังไม่ควรใช้พวกที่มีขบวนการเห็นว่าไงคับ
30.12.06 at 23:20:22

ฮีโร่ที่เราควรจะทำตอนนี้ไม่ควรจะเป็นพวกขบวนการก่อนครับควรจะเริ่มจากพวกไรเดอร์ไปก
่อนเพราะฉากหุ่นยนต์ที่สู้กันยังไม่ดีพอที่ผมพูดนี้ไม่ใช่ที่จะมาซ้ำเติมนะครับแต่ผม
อยากเห็นฮีโร่ของไทยไปตีตลาดก่ะเค้าบ้าง
Back to top

IP Logged

Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
Re: ฮีโร่ของไทยยังไม่ควรใช้พวกที่มีขบวนการเห็นว่าไ
Reply #1 - 31.12.06 at 00:23:43

ทุกอย่างมันเพิ่งเริ่มครับ ต้องให้เวลาเขาหน่อยจ้า  Cheesy
Back to top

IP Logged

supersentai
ACTION HERO

HIKARI SENTAI MASKMAN

Re: ฮีโร่ของไทยยังไม่ควรใช้พวกที่มีขบวนการเห็นว่าไ
Reply #2 - 31.12.06 at 16:11:23

ฮีโร่ไทย ต้องมีจุด เด่นเฉพาะตัว ไม่ใช่ เป็น ฮีโร่ญี่ปุ่น หรือฝรั่ง แต่เป็น ฮีโร่ ไทย ใครเห็นแล้วก็ต้อง บอกว่า ออ นี้ หนัง ยอดมนุษย์ ของ ไทย .....

เอาใจช่วย เหล่าคนสร้างฝัน ครับ Embarrassed
Back to top

IP Logged

tigerroad197
SECRET SUPER HERO

Tiger Spark !!!!

Zodiac sign: Zodiac sign: Leo
Reply #3 - 31.12.06 at 17:22:41

ก็ อสูรศาสตรา กับ นาคา ไงครับที่จะเป็นก้าวแรกเริ่มของ ฮีโร่ไทยพันธุ์ไทย ต้องสนับสนุนกันเต็มที่ครับ  Cool
Back to top

IP Logged

원 [ w o n ]
SECRET SUPER HERO

Bangkok
Reply #4 - 01.01.07 at 01:55:48

ผมว่าอยู่ที่ทุนนะครับ ด้วยรากฐานที่ไม่แข็งแรงของหนังแนวฮีโร่ในไทย ทำให้พอทำเสร็จออกมามันต่อยอดได้ยาก อย่างดีก็ออกแผ่นตามมา ของเล่นก็แทบจะไม่มีเป็นชิ้นเป็นอัน ทำให้ไม่มีนายทุนคนไหนกล้าพอที่จะทุ่มงบ อย่างโตเอะทำแต่ละตอนนี่ค่าถ่ายทำขาดทุนไม่รู้เท่าไหร่ แต่เค้าไปเอาคืนกับการขายสิทธิ์ของดีไซน์ได้ แต่ละเรื่องมีสินค้าออกมาเป็นร้อยๆ ชิ้น
อีกอย่างวงการทีวีไทยชอบมองอะไรฉาบฉวย ขายเทคนิคเป็นสำคัญ สังเกตหนังใหญ่ของฮอลลีวูดมีเอ็ฟเฟ็กต์อะไรพี่ไทยต้องรีบเข็นตามออกมาโดยหวังจะเป็นจ
ุดขาย งบที่ควรจะมาอัดฉีดส่วนอื่นๆ เช่นพล็อตเรื่องหรือบทก็เลยหดหายไป โตเอะเองกว่าจะมาทำฮีโร่แปลงร่างเค้าทำละครทั่วไปมาตั้งกี่ปี การที่ให้ทีมงานที่มีแต่ใจ มีแต่ความฝัน แต่ขาดประสบการณ์ในการทำละครพื้นๆ มาก่อนเข้ามาจับหนังฮีโร่เลยยังไงก็รอดยากครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นไม่ได้มีเจตนาดูถูกนะครับ แต่อยากให้ลองเอาไปคิดดู
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

At Time
ACTION HERO

Voxy
Zodiac sign: Zodiac sign: Gemini
Reply #5 - 01.01.07 at 17:41:03

-*- ผมว่าทุกอย่างมันเกือบลงตัวแล้วครับ

แต่ที่ผมสังเกตุดูนะ ผมบอกตรงๆ ... STUNMAN หุ่นไม่ดีครับ

บางคนผอม บางคนหนา(จนเกือบอ้วน)เกินไปครับ

ละก้อที่ไม่ผ่านอีกอย่างคือ มุมกล้อง ........ และสำคัญคือ ... CG ไม่ผ่านครับ

ถ้าพูดแรงไปก้อขออภัยนะครับ  Thanx
Back to top

IP Logged

Page Index Toggle Pages: 1
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge