THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Pages: 1 2 
Print
เรียกว่าBLUE EYES ไปก่อนละกัน (Read 10181 times)
JOKER77
TRAINING HERO LEVEL1

เรารัก THAI-TOKU&HEROส
าวสวยตุ๊กคน.... .....

เรียกว่าBLUE EYES ไปก่อนละกัน
26.12.06 at 22:52:45

กรุณาเติมอาวุธและตั้งชื่อให้ด้วยนะครับ Thanx Thanx
Back to top

BLUE-EYES-04.jpg (121 KB | )

IP Logged

Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
Re: เรียกว่าBLUE EYES ไปก่อนละกัน
Reply #1 - 26.12.06 at 23:17:45

ดูแล้ว CLASSIC มากๆ นึกถึงจัมโบ้ เอ ครับ Cheesy  ท่าทางจะเตะต่อยเก่ง แต่อวบไปหน่อยครับ รูปร่างแบบนี้ ใช้ขวานด้ามยาวขนาดใหญ่หรือฆ้อนยักษ์ด้ามยาวจะเหมาะกว่าครับ Cheesy
BLUE EYES:THE GIANT เป็น HERO ร่างยักษ์ละกัน
Back to top

IP Logged

dagussie
FIGHTER

เรารัก TCS YaBB

Zodiac sign: Zodiac sign: Gemini
Re: เรียกว่าBLUE EYES ไปก่อนละกัน
Reply #2 - 27.12.06 at 03:40:56

^
^
^
เห็นด้วยคับ น่าจะเป็นแบบ ยักษ์วัดแจ้งยักษ์วัดโพธิ์ ท่าทางน่าลุ้นอีกแล้ว ฮีโร่ไทย จงเจริญ
Back to top

IP Logged

Mr_TOY
ACTION HERO

Краіна і дзяржава

Reply #3 - 27.12.06 at 05:24:20

อาวุธเป็นขวานนี่เข้ากันดีเลยครับ.. หรืออาจเป็นธนูเลเซอร์เลย ส่วนชื่อ  เอาเป็น ยักษาแมน ( Yaksaman ) ดีมั้ย..  คิดว่าน่าจะเอา concept หน้ายักษ์มาใช้มั้งครับ.. หุหุ  Embarrassed
Back to top

IP Logged

Maisinder
SUPER HERO

hero never die

Reply #4 - 27.12.06 at 08:07:23

Kiss ผมว่าดีไซด์ ออกมาได้ดีเลยนะ ให้เป็นตัวเอกอีกคนเสริมทัพเข้าทีมอสูรศาตราได้เลยนะ แบบว่าออกมาช่วยพระเอกตอนหลังๆนะครับ  ส่วนชื่อเดี๋ยวคิดก่อนนะ ตอนนี้ยังคิดไม่ออกอะครับ  Grin Cool
Back to top

IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #5 - 27.12.06 at 08:20:47

Maisinder wrote on 27.12.06 at 08:07:23:
Kiss ผมว่าดีไซด์ ออกมาได้ดีเลยนะ ให้เป็นตัวเอกอีกคนเสริมทัพเข้าทีมอสูรศาตราได้เลยนะ แบบว่าออกมาช่วยพระเอกตอนหลังๆนะครับ  ส่วนชื่อเดี๋ยวคิดก่อนนะ ตอนนี้ยังคิดไม่ออกอะครับ  Grin Cool

อสูรศาสตราคิดเรื่อง เขียนเรื่อง   คิดตัวละครจบไปแล้วตั้งแต่2004ครับ 45ตอนจบ ทีมเต็มแย้วว Roll Eyes  รอดูกันนะครับ ของน้องเขาเป็นHERO ร่างยักษ์เหมาะกว่าครับ
Back to top

IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #6 - 27.12.06 at 08:42:54

อีกอย่างให้น้องเขามี SERIES ตัวเองดีกว่าครับ ผมเชื่อว่าทุกคนที่ออกแบบ HERO ตัวเองขึ้นมาเขาก็อยากให้เป็นตัวเอกของเขาครับ ไม่ได้ออกแบบมาให้เป็น CHARACTER เสริมในเรื่องอื่นเน้อ Cheesy

Back to top

IP Logged

Maisinder
SUPER HERO

Reply #7 - 27.12.06 at 09:12:43

Wink  จากรูปและสี ผมนึกถึงเมฆครึมๆ และหยดน้ำ กับใบโพธ์  ถ้าเติมเป็นลวดลาย สายฟ้าเข้าไป ผมว่าน่าจะเรียก รามสูรแมน หรือ วสันต์แมน อะไรประมาณนี้ได้เลยนะครับ Thanx Cool  
    Wink  ส่วนเรื่องไปเป็นตัวเอกอีกคนเสริมทีม ก้แค่เปรยๆครับ ไม่ได้เฉพาะเจาะจงอะไร  Wink แต่ถ้าสมมุติจะทำตามนั้นจริง  เปิดตัวในซีรีย์เพื่อน แล้วมามีซีรีย์ของตัวเองก็ไม่น่าจะแปลกครับ เพราะคาแรคเตอร์แบบนี้มันแจมกันได้  แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็อย่างที่บอกไว้ตอนแรกนะครับ ว่าผมแค่เปรยๆพูดออกไปเท่านั้นครับ ไม่ได้หมายความว่าเป็นได้แค่ตัวประกอบ  แต่ถ้าคุณ JOKER77 เกิดรู้สึกไม่ดีกับrep.อันก่อนที่ตอบไป ผมก้ขออภัยด้วยครับ Cheesy
Back to top
« Last Edit: 27.12.06 at 10:17:59 by Maisinder »  

IP Logged

JOKER77

Reply #8 - 27.12.06 at 10:34:22

Thanx Thanxสบายใจได้ครับ..คุณมัยซินเด้อร์...หนุกๆด้วยกันคับ
คุยกันหลายๆคนเผื่อจะมีไฟมั่ง...ถ้าผมเล่าเรื่อง..  คุณมัยซินเดอร์
ร่างภาพ    ผมลงเส้นไว้ อ่านกันในแฟนฟิคดีป่าวคับ   คือตอนนี้เพ้อเจ้อ
พล็อตเรื่องได้บ้างแล้วคับ   เอ่อ..ผมพี เอ็มหาคุณมัยซินเดอร์ไดมั้ยคับ Undecided
       ขอบคุณทุกคำแนะนำและคอมเม้นต์คับ Thanx Thanx Thanx
Back to top
« Last Edit: 27.12.06 at 10:36:01 by JOKER77 »  

IP Logged

Maisinder
SUPER HERO

Reply #9 - 27.12.06 at 10:39:08

Cheesy  ได้เสมอด้วยความเต็มใจเลยครับ  จะคอยชมนะครับ  แฮะๆ ไม่ทราบพล้อตเรื่องที่คิดไว้เป็นยงไงบ้างครับ Cool Thanx
Back to top
« Last Edit: 27.12.06 at 10:41:04 by Maisinder »  

IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #10 - 27.12.06 at 10:58:06

จริงๆ ผมไม่อยากต่อความยาวนะครับ แต่อ่านความเห็นของคุณ Maisinder .....ขอมองต่างมุมครับ

Quote:
แต่ถ้าสมมุติจะทำตามนั้นจริง  เปิดตัวในซีรีย์เพื่อน แล้วมามีซีรีย์ของตัวเองก็ไม่น่าจะแปลกครับ เพราะคาแรคเตอร์แบบนี้มันแจมกันได้

ไม่แปลกครับ ถ้าคนเขียนคนเดียวกัน เหมือนWOLVERINEไงครับ  ครั้งแรกปรากฎตัวใน HULK ในฐานะตัวร้ายเลย ต่อมาก็มา JOIN X-MEN  

อย่างที่ผมเคยโพสน่ะครับ รวมทั้งในHOBBY MODEL & TOYS ได้ให้สัมภาษณ์ไว้แล้วว่าเนื้อเรื่องมันจบ 45 ตอน ภาคTHE MOVIE บทสรุป1 ตอนเป็นการเปิดตัวครุฑอัคนีด้วย และมันถูกวางไว้ให้น้องTong เขียนcomic+ desgin character ออกมารวมทั้งส่งโครงเรื่องให้คุณรามด้วย

ผมยินดีรับข้อเสนอแนะ แต่ถ้าบอกว่า คุณเอาตัวนั้นตัวนี้ไปใส่ด้วยสิ บอกตรงๆว่าไม่สบายใจครับ ผมเป็นคนตรงนะ ไม่ชอบเก็บไว้

เหมือนงานhero cross  overที่คุณตาโปนทำ ผมไม่ไปบอกเขานะครับ ว่าให้เอาคีนัมตัวนั้นตัวนี้ไปใส่ เพราะมันเป็นงานของเขา ผมเคารพในสิ่งที่เขาทำครับ และไม่หักหาญน้ำใจเจ้าของงานครับ
Back to top

IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #11 - 27.12.06 at 11:02:39

งานของNAKA จะเปิดกว้างกว่าเพราะอยู่ในช่วงพัฒนา CHARACTER และเนื้อเรื่อง แต่อสูรศาสตราเสร็จแล้ว เหลือแค่DESIGN ของCHARACTER อื่นๆเท่านั้นครับ Cheesy
Back to top

IP Logged

King-Skin

เรารัก TCS YaBB

Reply #12 - 27.12.06 at 11:32:16

ถ้าผมจะเอาไปวาด ในแบบฉบับลายเส้นของผม จะว่าไหมครับ Sad

ผมคงไม่แก้ลายระเอียดครับ (มิกล้า) ก็แค่ลองวาดในท่าทางอื่นๆดูครับ  สนับสนุนครับ วาดมาเยอะๆครับ   ยากเห็นไอเดียใหม่ๆของคนไทย
Back to top

IP Logged

JOKER77

Reply #13 - 27.12.06 at 11:47:13

King-Skin wrote on 27.12.06 at 11:32:16:
ถ้าผมจะเอาไปวาด ในแบบฉบับลายเส้นของผม จะว่าไหมครับ Sad

ผมคงไม่แก้ลายระเอียดครับ (มิกล้า) ก็แค่ลองวาดในท่าทางอื่นๆดูครับ  สนับสนุนครับ วาดมาเยอะๆครับ   ยากเห็นไอเดียใหม่ๆของคนไทย
Thanxยินดีอย่างยี่ง....ตามสบายเต็มที่เลยครับ.. Thanx
Back to top

IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #14 - 27.12.06 at 11:54:52

JOKER77 wrote on 27.12.06 at 11:21:54:
Undecidedประมาณว่าอสูรร้ายต่างชาติที่ถูกกักขังในนรกได้รู้จากวิญญาณที่เป็นชาวเอเชีย
ซึงอยู่ในนรกแบบสบายกว่า  คือได้เข้าบ่อนนรก  เข้าอาบ อบ นวดในนรก   ทุกวัน
ถูกลงโทษไม่หนัก     เป็นเพราะได้รับการแผ่ส่วนบุญจากญาติมิตร  และมีผู้ปฏิบัติ
ธรรม  ถือศีล กินเจ อยู่มากมาย ทางเอเชีย    
   อสูรตัวนี้เลยติดต่อลูกน้องที่อยู่นอกนรก  ให้มาดูดวิญญาณเหล่านักพรต  นักบวช
และผู้ปฏิบัติธรรม  ถือศีล  กินเจ  (ไม่กล้าดูดพระ  เณร กลัวโดนด่า)เพื่อส่งไปให้มัน
โทษหนักจะได้เบา  เพราะมันอยากเข้าบ่อน  เล่นม้ามั่ง
    บลูอาย(ยังนึกที่มาไม่ออกเป็นไปได้ช่วยๆหน่อยก้อดีคับ)ต้องออกมาขัดขวางและกำจัดภัยพ
ิบัติครั้งนี้  
     ร่างมนุษย์อยากให้อยู่ในร่างของสามเณรตะโมที่มีวิชาอาคมแกร่งกล้า
      การแปลงกาย...เนี่ยซิ......
      อาวุธ......รอแป๊ปนึง
      คล่าวๆ พึ่งเพ้อเจ้อได้ประมาณนี้ครับ..

1)ยังงงๆอยู่ มันดูดวิญญาณนักพรต คนแผ่ส่วนบุญไป โทษอสูรต่างชาติมันจะเบาลงได้ไงครับ พวกอสูรเอเชียสิ โทษจะหนักขึ้นเพราะไ่ม่มีคนแผ่ส่วนบุญ

2)ตัวเอกอย่าให้เป็นเณรเป็นพระเลยครับ เอาเป็นเด็กวัดดีกว่า...........เณรฆ่าสัตว์ตัดชีวิตไม่ได้ พยายามยุ่งเกี่ยวกับศาสนาให้น้อยที่สุดครับ

3)วิญญาณที่เป็นชาวเอเชีย
ซึงอยู่ในนรกแบบสบายกว่า  คือได้เข้าบ่อนนรก  เข้าอาบ อบ นวดในนรก   ทุกวัน
ถูกลงโทษไม่หนัก  ....................ตรงนี้ไม่ดีนะครับ นรกทำให้คนกลัวไม่กล้าทำบาป เป็นการสั่งสอนเด็กเยาวชนไปในตัว ถ้าเด็กมาอ่าน ตกนรกแล้วเข้าอาบอบนวดได้ ชีวิตไม่ลำบากเพราะมีญาติแผ่ส่วนบุญให้เป็นการสร้างความเชื่อผิดๆให้เด็กนะครับ
Back to top

IP Logged

JOKER77

Reply #15 - 27.12.06 at 12:10:17

Loucipher wrote on 27.12.06 at 11:54:52:
1)ยังงงๆอยู่ มันดูดวิญญาณนักพรต คนแผ่ส่วนบุญไป โทษอสูรต่างชาติมันจะเบาลงได้ไงครับ พวกอสูรเอเชียสิ โทษจะหนักขึ้นเพราะไ่ม่มีคนแผ่ส่วนบุญ

2)ตัวเอกอย่าให้เป็นเณรเป็นพระเลยครับ เอาเป็นเด็กวัดดีกว่า...........เณรฆ่าสัตว์ตัดชีวิตไม่ได้ พยายามยุ่งเกี่ยวกับศาสนาให้น้อยที่สุดครับ

3)วิญญาณที่เป็นชาวเอเชีย
ถูกลงโทษไม่หนัก  ....................ตรงนี้ไม่ดีนะครับ นรกทำให้คนกลัวไม่กล้าทำบาป เป็นการสั่งสอนเด็กเยาวชนไปในตัว ถ้าเด็กมาอ่าน ตกนรกแล้วเข้าอาบอบนวดได้ ชีวิตไม่ลำบากเพราะมีญาติแผ่ส่วนบุญให้เป็นการสร้างความเชื่อผิดๆให้เด็กนะครับ
ขออภัยครับ...คุณลูช่วยลบทิ้งด้วยครับ  ตั้งสติดีๆคิดใหม่ครับ..ขอบคุณคับ
Back to top

IP Logged

JOKER77

Reply #16 - 27.12.06 at 12:15:48

Undecidedทีแรกจะเขียนให้อ่านทาง พี เอ็มก่อน..
แต่ผมพี เอ็มไม่ได้  เคยพี เอ็มถึงคุณลู และคุณมัยซินเดอร์
แต่ไม่ผ่านครับ   "คุณอาจอยู่ในรายชื่อสมาชิกไม่พึงประสงค์" งงๆเหมือนกันคับ
Back to top

IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #17 - 27.12.06 at 12:24:15

ลบให้แล้วนะครับ เวลาส่งPM....CLICK ที่ชื่อผม หรือชื่อคุณ Maisinder แล้วเลือกส่งข้อความส่วนตัวครับ  ถ้าจะพิมพ์ชื่อ ระบบ ผมคือ admin  ครับ Cheesy
Back to top

IP Logged

Maisinder
SUPER HERO

Reply #18 - 27.12.06 at 12:52:55

Maisinder wrote on 27.12.06 at 08:07:23:

ผมเองก้ไม่สบายใจเช่นกันครับ เพราะไม่รู้มันบานปลายออกมาขนาดนี้ได้ยังไง ถ้าจะอ้างอิงก็น่าจะอ้างอิงข้อความทั้งหมดนะครับ  เพราะผมอ่านทวนดูหลายรอบก็ไม่ได้คิดว่ามัน จะเป็นการพูดแบบเป็นงานเป็นการพุ่งประเด็นไปแบบนั้นจริงๆ  หรือไม่เคารพงานคุณ JOKER77 ตรงไหนครับ  Cheesy  ผมเองก็ไม่ได้อยากไปจับงานใครใส่งานใครหรอกครับ  เพียงแต่ลักษณะอย่างที่พูดเป็นเหมือนเพื่อนคุยกะเพื่อนมากกว่าครับ ไม่น่าจะเข้าใจอะไรไปได้ขนาดนั้น  แต่ถ้าจะเข้าใจไปถึงขนาดผมไม่เคารพงานของคนอื่นละก็ ผมบอกเลยนะไม่ใช้  และข้อความทั้งหมดก็ไม่คิดว่าจะอ่านแล้ว เข้าใจไปได้ขนาดนั้นครับ

Maisinder wrote on 27.12.06 at 09:12:43:
Wink  จากรูปและสี ผมนึกถึงเมฆครึมๆ และหยดน้ำ กับใบโพธ์  ถ้าเติมเป็นลวดลาย สายฟ้าเข้าไป ผมว่าน่าจะเรียก รามสูรแมน หรือ วสันต์แมน อะไรประมาณนี้ได้เลยนะครับ Thanx Cool  
    Wink  ส่วนเรื่องไปเป็นตัวเอกอีกคนเสริมทีม ก้แค่เปรยๆครับ ไม่ได้เฉพาะเจาะจงอะไร  Wink แต่ถ้าสมมุติจะทำตามนั้นจริง  เปิดตัวในซีรีย์เพื่อน แล้วมามีซีรีย์ของตัวเองก็ไม่น่าจะแปลกครับ เพราะคาแรคเตอร์แบบนี้มันแจมกันได้  แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็อย่างที่บอกไว้ตอนแรกนะครับ ว่าผมแค่เปรยๆพูดออกไปเท่านั้นครับ ไม่ได้หมายความว่าเป็นได้แค่ตัวประกอบ  แต่ถ้าคุณ JOKER77 เกิดรู้สึกไม่ดีกับrep.อันก่อนที่ตอบไป ผมก้ขออภัยด้วยครับ Cheesy
Back to top
« Last Edit: 27.12.06 at 12:54:44 by Maisinder »  

IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #19 - 27.12.06 at 12:57:10

เพราะใจความมัมีแค่นั้นครับ ผมยกมาแค่นั้น เดี๋ยวผมส่ง PM คุยละกันครับ Cheesy
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge