THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Pages: 1 2 
Print
เลือดกรุ๊ปไหน...โกรธแล้วเป็นยังไง   (Read 12096 times)
Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
Re: เลือดกรุ๊ปไหน...โกรธแล้วเป็นยังไง  
Reply #20 - 20.12.06 at 20:56:51

HATA wrote on 20.12.06 at 20:21:58:
Wink  มาต่อกันที่กรุ๊ปสุดท้าย กรุ๊ป โอ

คนที่มีเลือดกรุ๊ป O

ความโกรธของคนเลือดกรุ๊ป O
รุนแรงราวกับพายุเฮอริเคนก็ไม่ปาน

เค้าจะน่ากลัวมากเมื่ออยู่ในอารมณ์โกรธ
อย่าไปขวางเชียวอาจโดนลูกหลง เข้าได้

แต่เค้าเป็นคนมีเหตุผลมาก
จึงเป็นเรื่องที่ยากหากจะทำให้เค้าอารมณ์ดี

อย่างที่บอกแล้วว่า ถ้าโกรธจะแรงมาก
แต่ถ้าเค้ารู้สาเหตุข้อเท็จจริงที่ทำให้เค้าโกรธ
อธิบายให้เค้าฟังอย่างมีเหตุผล
เค้าก็จะหายโกรธเป็นปลิดทิ้ง

ประมาณว่าเหมือนไม่เคยโกรธกัน มาก่อน

ซะงั้น  Undecided

ตรงมากๆครับ Cool Cool Cool
Back to top

IP Logged

gagtan
SIDE KICK HERO BUDDY

เรารัก TCS YaBB

Re: เลือดกรุ๊ปไหน...โกรธแล้วเป็นยังไง  
Reply #21 - 20.12.06 at 21:02:14

ตรงเผ่ง Shocked...  กรุ๊ปOนี่เป็นผมเลยที่บอกก็ตรงทุกอย่างครับ
หลักๆก็ไม่ค่อยโกรธใครแต่ถ้า โมโหขึ้นมาก็ไม่สนหน้าอิน
หน้าพรหมครับ  มีอยู่ครั้งนึงโมโหเข้าบ้านไม่ได้กุญแจก็ไม่
ได้อยู่กลับตัว โมโหจัดถึงขั้น Angryต่อยประตูบ้านต่อยไปทั่งๆที่
ใส่แหวนอยู่ ต่อยจนไม่รู้สึกว่ามือเจ็บ(หรือว่าเจ็บจนชา) แหวน
บี่ก็ยังไม่เลิกต่อย ต่อยจนเลือดออกก็ยังไม่เลิกจนรู้สึกว่ามือ
แบไม่ขึ้นก็ใช้อีกข้างต่อยไปอีกต่อยๆๆ Angryไปเรื่อยๆจนกรประตู
พังเข้าบ้านได้ถึงเลิกต่อย  แล้วจากนั้นก็เข้ามานอนในบ้านแล้ว
มานอนคิดดูอีกที่ ว่าตัวเองตอนโกรธนี่โมโหร้ายเหมือนกันแฮะ

ปล.ถึงเวลาโกธรผมก็ยังมีสติอยู่นะ Wink
Back to top

IP Logged

ladystar
HUMAN
**

Reply #22 - 20.12.06 at 21:18:45

กรุ๊ปB  ตรงมั่กๆค่ะ  Cool
ถ้าเอาขนมหรือของกินมาล่อด้วย  จะยิ่งหายโกรธอย่างรวดเร็ว   Roll Eyes
Back to top

IP Logged

morena
HUMAN
**

Reply #23 - 20.12.06 at 21:41:28

Oค่ะ ตรงมากๆเลยค่ะ Thanx
Back to top

IP Logged

DDT
TRAINING HERO LEVEL1

ยากำจัดแมลงและย ุงร้าย
ฮ่าๆๆ

อิอิ ม่ายบอก
Zodiac sign: Zodiac sign: Virgo
Reply #24 - 21.12.06 at 11:26:01

Camille wrote on 20.12.06 at 14:55:51:
Undecided กรุ๊ปเลือดผิดหรือเปล่า หรือเพราะจำยอมต้องไปขอพูดก่อนหุๆ

Lips Sealed Lips Sealedอ๋อ... ไม่ผิดหรอกครับคุณCamille ผมก็มีข้อมูลจากใบเกิดโรงพยาบาลเหมือนชาวบ้านทั่วไปแหละครับ ก็อย่างที่บอกแล้วไง ต้องทำแบบที่คุณHATAยกมาให้อ่านนั่นแหละครับ Angry Angry ส่วนเพราะจำยอมต้องไปพูดก่อนคงไม่ช่ายอ่ะครับ แต่สงสัยว่าคุณCamilleยกตัวอย่างนี้มาให้ผมเนี่ย สงสัยจะทำมาก่อนช่ายมั๊ยครับ อิอิ Grin Grin
Back to top
« Last Edit: 21.12.06 at 11:26:30 by DDT »  

IP Logged

kamen
HUMAN
**

Reply #25 - 21.12.06 at 17:36:19

เหมือนผมเลย
Back to top

IP Logged

beb
TRAINING HERO LEVEL1

Reply #26 - 21.12.06 at 22:13:24

AB ครับผม

ก็ตรงนะครับ
แต่ไม่ค่อยโกรธใครง่ายๆนะครับ
แต่เวลาโกรธแล้ว ไม่หายโกรธง่ายๆ(ก็คุณเธอไม่ค่อยยอมขอโทษ)

เรื่องหาเหตุผลเข้าข้างตัวเองก็จริงอีกอะครับ แต่ว่ามีใครบ้างที่ไม่เข้าข้างตัวเอง(หาเหตุผลเข้าข้างตัวเองอีกละ)
Back to top

IP Logged

getna
HUMAN
**

Bangkok
Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Mood:
Reply #27 - 27.12.06 at 15:23:51

กรุ๊ปเดียวกับพี่ฮาตะเลย*-* Cool
Back to top

getna getnagd96.hi5.com gate.kondee?ref=name  
IP Logged

HATA
GLOBAL MODERATOR

หล่อหลบใน

นาคา เทพพิทักษ์ รักษ์น้ำ
Zodiac sign: Zodiac sign: Virgo
Mood:
Reply #28 - 28.12.06 at 00:15:08

getna wrote on 27.12.06 at 15:23:51:
 กรุ๊ปเดียวกับพี่ฮาตะเลย*-* Cool

ยินดีคับ

น้อง getna   Wink
Back to top

HATA HATA intouch1968.hi5.com  
IP Logged

Masagi
TRAINING HERO LEVEL2

CripTun
Zodiac sign: Zodiac sign: Gemini
Reply #29 - 28.12.06 at 01:37:48

กรุ๊ป โอ  ของ ผม ใช่เลยครับ   เหตุผลเท่านั้น ที่ครองโลก  ว้า55555
Back to top

WWW - -  
IP Logged

gagtan
SIDE KICK HERO BUDDY

Reply #30 - 28.12.06 at 10:43:16

Quote:
เรื่องหาเหตุผลเข้าข้างตัวเองก็จร ิงอีกอะครับ แต่ว่ามีใครบ้างที่ไม่เข้าข้างตัวเอง(หาเหตุผลเข้าข้างตัวเองอีกละ)

Tongueไม่จริงครับผมคนนึงและถึงแม้ว่าโมโหอยู่ใครบอกว่าผมผิด
แล้วผิดตรงไหนผมก็รับฟังอยู่ดี   Tongueไม่เข้าตวเองด้วย
Back to top

IP Logged

thanisorn
HUMAN
**

Reply #31 - 30.12.06 at 19:54:33

ผม o ครับตรงเหมือนกันครับ
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge