THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Page Index Toggle Pages: 1
Print
อภัยมณี ซาก้า โกอินเตอร์ละครับ (Read 7655 times)
Summer
SIDE KICK HERO BUDDY

Get it on your own

HatYai
Mood:
อภัยมณี ซาก้า โกอินเตอร์ละครับ
18.12.06 at 21:09:21

ตะกี้ผมดูข่าวจากช่องของ nation นะครับ เห็นข่าวของอภัยมณีซาก้า กาตูนร์ฝีมือของคนไทย วาดโดยคุณ สุพจน์ ได้มีบริษัทจากฝรั่งเศส ได้มาขอซื้อลิขสิทธิ์ ไปตีพิมพ์เป็นภาษาฝรั่งเศส ซึ่งจะวางแผงที่ฝรั่งเศสประมาณเดือน มกราคมปี 2007ครับ ซึ่งก็เป็นความน่าภาคภูมิใจของวงการกาตูนร์ไทยนะครับ Cool เรื่องนี้ผมก็ติดตามมาตลอดครับ เนื้อเรื่องเค้าแต่งได้ดีนะครับ นำมาดัดแปลงได้ดีมาก ซึ่งผมก็สนับสนุนกาตูนร์ไทยเต็มที่ครับ คนไทยถ้าไม่ช่วยกันแล้วใครจะมาช่วย จริงไหมครับ Cheesy
Back to top

IP Logged

Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
Re: อภัยมณี ซาก้า โกอินเตอร์ละครับ
Reply #1 - 18.12.06 at 22:10:22

ยินดีด้วยครับ Cool Cool Cool
Back to top

IP Logged

gagtan
SIDE KICK HERO BUDDY

เรารัก TCS YaBB

Re: อภัยมณี ซาก้า โกอินเตอร์ละครับ
Reply #2 - 18.12.06 at 22:16:45

ก็ดีนะครับผมก็ชอบงานของเขาเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว
ยิ่งเห็นงานเขาโกอินเตอร์ก็ยินดีด้วยครับ Cool

แต่มีเรื่องที่ขอติหน่อยเฮอะ บางครั้งงานเขาก็ใช้คอม
เยอเกินไปจนงานดูแข็ง ตัวละครบางตัววาดซะดิบดีแต่
ออกมาแค่ฉาก2ฉากก็ตาย Undecided

ปล.สินสมุทรผ่านไปหลายเล่มแล้วแทนจะโตขึ้นแต่กลับ
เตี้ยเอาๆ เตี้ยจนน่าเกลียด Lips Sealed
Back to top

IP Logged

Untitled
FIGHTER

เรารักในหลวง

กาฬสินธุ์
Zodiac sign: Zodiac sign: Libra
Reply #3 - 19.12.06 at 00:31:27

อภัยมณีซาก้าภาค 2 สินสมุทร์สูงขึ้น 5 ซม จากเดิมครับ  Roll Eyes
Back to top

IP Logged

NERV
TRAINING HERO LEVEL1

หนองแขม กทม.
Reply #4 - 19.12.06 at 07:49:30

ติดตามอ่านตั้งแต่เล่ม  1 อ่ะค่ะ แต่ช่วงที่มีกองทัพเรือโจมตีผีเสื้อสมุทธ แล้วก็มีสัตว์ประหลาดที่ให้กำเนิดม้านิลมังกร ช่วงนั้นอ่าน 2 รอบแล้วก็ยังจับต้นชนปลายไม่ถูก

จนมาถึงสินสมุทธ แหะๆ ไม่น่าจะเตี้ยลงนะคะ หมั่มมะ เลี้ยงดี เลยอ้วนเอาๆ มากก่าเลยทำให้ดูเตี้ย 555
Back to top

T

IP Logged

yorukung
HUMAN
**

Zodiac sign: Zodiac sign: Scorpio
Reply #5 - 19.12.06 at 09:34:01

ดีใจด้วยครับ เรื่องนี้สนุกมากๆเลย ภาพดี เนื้อเรื่องเยี่ยม เทียบชั้นกะการ์ตูนญี่ปุ่นได้สบายๆเลยครับ
Back to top

IP Logged

KOJOJO
FIGHTER

เรารัก MasK Rider

Zodiac sign: Zodiac sign: Libra
Reply #6 - 19.12.06 at 10:24:18

ชอบมาก เป็นการ์ตูนไทยที่โดนใจที่สุด
Back to top

IP Logged

Tez
FIGHTER

Reply #7 - 19.12.06 at 10:37:00

โอ้ เย สู้ๆ
Back to top

IP Logged

beb

Reply #8 - 19.12.06 at 13:04:10

ของเขาดีจริง
ผมลองซื้อภาครุ่งอรุณแห่งโจรสลัดมาอ่าน
ต้องรีบไปซื้อภาค 1 ยกชุดมาเลย
แต่ว่า แต่ว่า ของขาดครับ เห็นว่ามีคนตามซื้อยกชุดเหมือนกัน
ตอนนี้ผมเลยยังขาดเล่ม 2 กับ 8 อยู่ ขาดตลาดด้วยตอนนี้  Cry

ใครยังไม่ได้อ่านลองไปหาอ่านนะครับ ภาพนี้คุณภาพมืออาชีพเลยครับ Cool
Back to top

IP Logged

DDT

ยากำจัดแมลงและย ุงร้าย
ฮ่าๆๆ

อิอิ ม่ายบอก
Zodiac sign: Zodiac sign: Virgo
Reply #9 - 19.12.06 at 13:08:18

Cool Coolเยี่ยมมากเลยครับ ขอแสดงความยินดีด้วยครับ Cool Cool
Back to top

IP Logged

xthunder04
Ex Member

Zodiac sign: Zodiac sign: Gemini
Reply #10 - 19.12.06 at 13:26:41

มีดที่13 น่าจะได้โฏอินเตอร์มั่งนะ

ผมชอบมีดที่13 มากกว่า

ไม่ใช่ไรหรอกเพราะติดตามตลอดและมาก่อน

การปูเนื้อเรื่องก็ดี

เป็นการ์ตูนไทยเรื่องแรกที่ลายเส้นสวยสู้ต่างชาติเขาได้(แม้ว่าตอนแรกๆจะหยาบๆไปหน่อ
ยก็เหอะ)

แต่ของไทยเราเอง เรื่องไหนผมก็เชียร์สุดใจขาด

สู้ๆๆๆๆๆๆๆ Angry Angry Angry Angry Angry Angry
Back to top

IP Logged

naruto126
FIGHTER

Peem Med28

Reply #11 - 19.12.06 at 22:31:43

Coolติดตามเรื่องนี้มานานเหมือนกันคับ เป็นกาตูนไทยที่ลายเส้นสวย เนื้อเรื่องสนุก ถ้าใครยังไม่ได้อ่าน แนะนำให้ไปหาอ่านนะครับ
Back to top

IP Logged

w_loedsongkram
HUMAN
**

Reply #12 - 19.12.06 at 23:10:39

Cool Cool Cool Cool Cool Shocked
ผลงานคนไทยก้าวสู่สากลแล้ว   เย้
Back to top

IP Logged

blue_ice
TRAINING HERO LEVEL2

Reply #13 - 21.12.06 at 20:03:31

Cool Cool Cool สุดยอดมาก ๆ เลยครับผม
Back to top

IP Logged

Masagi
TRAINING HERO LEVEL2

CripTun
Zodiac sign: Zodiac sign: Gemini
Reply #14 - 28.12.06 at 00:17:47

ใคร ติดตามผลงาน ของ คุณ นพกะคุณสุพจ    เชิญมาที่เวปบอร์ด ของเค้าได้เลยครับ    http://www.barkkingdom.com/bigboss/    ที่นี่ รวมพลเหล่าผู้กล้า(เกาะมรกต)   เหอๆ  ติชม ผล งานได้ที่นี่นะครับ

ไม่รู้นะเนี่ย ว่า ชาวไทยโทคุ  ก้อชอบ มีดที่13  กะ อภัยมณี ซาก้าเหมือน กัน     เชิญๆ
Back to top

WWW - -  
IP Logged

Page Index Toggle Pages: 1
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge