THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Pages: 1 
Print
HERO X OVER Project : All Power to One Spirit (Read 46523 times)
tap1
HUMAN
**

เรารัก TCS YaBB

HERO X OVER Project : All Power to One Spirit
18.11.06 at 14:15:30

ภาพทดสอบหมายเลข001
...

เนื่องจากในวันที่ 12 พ.ย. 49 มีการนัดรวมตัวคนการ์ตูนโดยมีคุณพี่เปาเป็นแม่งาน
บวกกับทางเวบไทยโตคุมีโครงการทำหน้าเวบรวมฮีโร่ไทย
และแนวคิดของผมเอง ที่อยากจะทำอะไรบางอย่าง เพื่อคนแนวเดียวกันบ้าง

จึงขอคำปรึกษากับพี่ๆผู้สร้างตัวการ์ตูนซูเปอร์ฮีโร่และเรียลฮีโร่ต่างๆ
ว่า น่าจะมีการ์ตูนรวมกลุ่มขึ้นมาสักเรื่องหนึ่ง เปรียบเหมือนการออกมา
แนะนำตัวให้คนได้รู้จักมากขึ้น คล้ายกับมาร่วมทำกิจกรรมเล็กๆสนุกๆ
ด้วยกัน ซึ่งจะเน้นไปที่เผยแพร่ประชาสัมพันธ์เป็นหลัก

โดยผมเองกำลังทำเรื่องขออนุญาตินำฮีโร่ต่างๆที่มีอยู่ มาเขียนเป็นการ์ตูน
ซึ่งขอบอกก่อนไว้ล่วงหน้าว่า เป็นแค่แนวความคิด และเริ่มทดลองทำอยู่
ยังต้องมีการพูดคุยเจรจา และปรึกษากันอีกมาก ยังคงต้องรอสรุปแนวทาง
ให้ชัดเจนกว่านี้ต่อไปครับ

ชื่อโครงการเล็กๆของกลุ่มฮีโร่ไทยในครั้งนี้ ผมจึงขอใช้คำว่า

HERO X (Cross) OVER : All Power to One Spirit

เพราะคงน่าจะดูเป็นกลางดี และยังดูเป็นโทนเดียวกันกับเวบรวมลิงค์ฮีโร่
ของเวบไทยโทคุที่ทำออกมาก่อนหน้านี้ ถือเป็นการให้เกียรติกันและกันด้วย

งานตัวอย่างด้านบนเป็นการทดลองทำออกมาให้เห็นเป็นภาพกันครับ
นาคา ได้รับคำอนุญาติ(แบบปากเปล่า)ให้นำมาใช้จากคุณฮาตะแล้ว

มีข้อเสนอแนะ หรือติติง ประการใด ก็ติดต่อมายังผมได้เลยนะครับ
หรือจะเข้ามาช่วยผมทำก็ยินดีเป็นอย่างยิ่ง

ขอขอบคุณเหล่าพี่ๆเพื่อนๆรวมวงการที่ไม่อาจจะเอ่ยนามได้หมดด้วยครับ
ที่ให้ความร่วมมือ

โครงการนี้เป็นโครงการที่เกิดจากแนวคิดของผมเอง ดังนั้นหากเกิด
ปัญหาใดกับผู้ใด ผมขอรับผิดชอบแต่เพียงผู้เดียวครับ
Back to top
« Last Edit: 18.11.06 at 14:16:10 by tap1 »  

IP Logged

Maisinder
SUPER HERO

hero never die

Re: HERO X OVER Project : All Power to One Spirit
Reply #1 - 18.11.06 at 14:31:22

Wink ตัวที่ยืนในเงามืดหรือครับ ยันต์แมน สวยดีนะครับ  โครงการณ์น่าสนใจดีครับ จะคอยติดตามครับ  Cool
Back to top

IP Logged

Maisinder
SUPER HERO

Re: HERO X OVER Project : All Power to One Spirit
Reply #2 - 18.11.06 at 14:55:08

Cheesy  จะออกมาเป็นการ์ตูนเพื่อจัดจำหน่ายหรือเปล่าครับ  ถ้าออกมายังไงก็อุดหนุนครับ  Cool
Back to top

IP Logged

GAO_BLACK
TRAINING HERO LEVEL2

Cyber Cop

2/2หมู่2ซ.วัดบัวขวัญ9 ถ.งามวงวาน์ อ.เมืองจ.นนทบุรี11000
Zodiac sign: Zodiac sign: Sagittarius
Reply #3 - 18.11.06 at 20:20:33

เป็นความคิดที่ดีครับ คนเราชอบเหมือนๆกันรวมกลุ่มกันทำสิ่งๆเดี่ยวเป็นเรื่องที่ดีครับรวมตัวเป็นกลุ่มก้อน
แล้วเราจะแข็งแรงครับ
Back to top

IP Logged

JOKER77
TRAINING HERO LEVEL1

เรารัก THAI-TOKU&HEROส
าวสวยตุ๊กคน.... .....

Reply #4 - 18.11.06 at 21:49:24

Coolอ่านแล้วชอบใจมากๆครับ..เป็นกำลังใจให้ครับ..
ภาพ 001 งามมากๆ..ถ้าไม่มากเกินไป..ขอเป็นภาพแนวนอนได้ป่าวครับ..
Back to top

IP Logged

HATA
GLOBAL MODERATOR

หล่อหลบใน

นาคา เทพพิทักษ์ รักษ์น้ำ
Zodiac sign: Zodiac sign: Virgo
Mood:
Reply #5 - 18.11.06 at 22:21:31

Wink

ผมว่าเป็นมิติใหม่ที่ดีของวงการฮีโร่ไทย และคาดว่าจะดีขึ้นเรื่อยๆ

วงการเริ่มมีการเกาะกลุ่มกัน เกื้อกูลกัน และจะเข้มแข็งขึ้นเรื่อยๆ

ขอเป็นกำลังใจ และยินดีช่วยเหลืออย่างเต็มกำลังคับ  Thanx

เพื่อฝ่าฟันอุปสรรคไปด้วยกัน

...
Back to top
« Last Edit: 19.11.06 at 07:30:19 by HATA »  
HATA HATA intouch1968.hi5.com  
IP Logged

Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
Reply #6 - 19.11.06 at 01:10:39

All Power to One Spirit ผมชอบชื่อนี้มากๆครับ  Cool Cool Cool Cool เราต้องช่วยกันผลักช่วยกันดัน ใครประสปความสำเร็จแล้วช่วยกันดึงคนข้างหลังขึ้นไปด้วย  naka คู่กับยันต์นาคา อย่างนี้ อสูรศาสตราจะคู่กับยันต์นรสิงห์ หรือกอดคอกับมดคันไฟตามที่มีข่าวออกมาหรือเปล่าครับ Grin

Back to top

IP Logged

pikuto
ULTIMATE SUPER HERO

I miss uruvara 78 !!

นครศรีธรรมราช
Zodiac sign: Zodiac sign: Aquarius
Reply #7 - 19.11.06 at 01:31:52

พี่ตาโปน พี่รู้มั้ยครับ??  พี่เป็นนักเขียนการ์ตูนไทยที่ผมชื่นชมมากที่สุดคนหนึ่ง  ผมเห็นงานพี่มาตั้งแต่ยังเป็นการ์ตูนเล่มละบาท(จริงๆ 5 บาท Grin Grin Grin)  ผมเห็นครั้งแรกในร้านตัดผม  ผมยังสงสัยว่าทำไมคนนี้ไม่ไปเขียนงานลงพวก thai comic เพราะงานเค้าว่ากันจริงๆดีกว่างานของนักเขียนประจำที่นั่นในตอนนั้นหลายคนเลย  แล้วต่อมาพี่ก็เขียน หาญ สู้ผีนรก ลงใน a comix  แล้วพี่ก็ได้ร่วมงานกับ thai comic จนได้ในเรื่อง ตะกร้อ  ผมชอบงานพี่มาก  เชียร์อยู่ตลอดครับ  อยากให้พี่จับงานเขียน hero แบบอารมณ์ tokusatsu เต็มรูปแบบซักครั้ง  อยากดูขบวนการหรือ hero เดี่ยวของพี่น่ะครับ

จากแฟนผลงานนับ 15 ปีของพี่ Cool Cool Cool Thanx Thanx Thanx

ปล.พี่ประสบความสำเร็จโดยการประกอบอาชีพนักเขียนการ์ตูนอาชีพ(หมายถึงหาเลี้ยงตัวเอง
และครอบครัวโดยการเขียนการ์ตูนเป็นหลัก)ได้ยังไงครับ??  ผมเคยใช้เวลา 1 ปี.....แล้วก้ล้มเหลวครับ  ปัจจุบันผมยังฝังใจอยู่กับความล้มเหลวครั้งนั้นอยู่เลย  จะเริ่มต้นใหม่ก็มีอุปสรรคด้านครอบครัว(พ่อแม่)และโอกาส Sad Sad Sad
Back to top

IP Logged

tap1
HUMAN
**

Reply #8 - 19.11.06 at 02:30:28

ตอบคุณ ไมซินเด้อ นะครับ
....ในความคิดผมเอง ไม่คิดจะทำขายน่ะครับ และตามหลักความเป็นจริงก็ไม่ควร
จะนำมาพิมพ์ขายด้วย เขียนลงเวบให้อ่านกันสนุกๆเป็นทางที่ดีกว่าครับ สบายใจ
กันทั้งคนอ่าน คนเขียน และคนสร้างครับผม

ตอบคุณ โจ๊กเกอร์77 นะครับ
....แหะๆท่าจะทำแนวนอนคงต้องลงสีใหม่อ่ะครับ เพราะด้วยความง่วงบวกกับ
สมาธิแวบหายไปช่วงหนึ่ง ดันรวมเลเยอร์แล้วลดความละเอียดภาพลงจาก
350มาเป็น150 แล้วกดเซฟไปแล้ว แก้ไขอะไรไม่ได้เลย...เครียดๆ
แต่จะลองหาทางทำให้นะครับ

ตอบคุณลูไซเฟอร์ นะครับ
....ยืนกอดคอกัน เป็นภาพที่น่าจะบันทึกไว้เป็นประวัติศาสตร์ได้เลยนะนี่
ช่วงนี้กำลังเทสอยู่อ่ะครับ อยากลองดูกระแสการตอบรับสักระยะ และ
กำลังร่างโครงเรื่อง พร้อมใบขอนุญาติ เพื่อรอการขออนุญาติอย่าง
เป็นทางการอยู่จากหลายๆฝ่าย

ที่เขียนเทส001มา เพราะพอดีคุณฮาตะอนุญาติมาก่อน
กำลังทำเทส002และ003อยู่ครับ

ตอบคุณพิคูโตะ นะครับ
....ขอบคุณมากๆที่ให้การสนับสนุนงานผมมาโดยตลอด ถ้าดูกันชัดๆ จะเห็นว่า
ผมเองก็ไม่ใช่นักเขียนที่ประสบความสำเร็จในหน้าที่การงานเท่าไรเลย
นับตั้งแต่วันที่ผมอายุ16 ที่เดินเข้าไปหาพี่โต้ง ขอสมัครเป็นนักเขียนการ์ตูนไทย
(สมัยที่ยังไม่มีหนังสือลายเส้น)จนกระทั่งวันนี้ ผมเองก็ยังเขียนการ์ตูนอยู่เหมือน
เดิมเลย (ภูมิใจบวกรันทดในช่วงเวลาเดียวกัน)

สำหรับงานการ์ตูน ตอนนี้ก็กำลังเตรียมงานทำ ยันมัน Yanman เป็นการ์ตูนอยู่ครับ
โดยจะไม่ใช้วิธีวางแค่โครงเรื่อง แล้วคิดเนื้อเรื่องไปเขียนภาพไปอีกแล้ว
จะลองวิธีเขียนเรื่องให้จบก่อนแล้วค่อยเขียนเป็นภาพต่อไปเป็นขั้นเป็นตอน
ปวดหัวดีครับ...แต่ก็สนุกครับ ได้น้องที่เป็นผู้กำกับหนังมาช่วยแนะนำเรื่องการ
วางเนื้อเรื่องแบบบทหนัง ได้ความรู้ใหม่ๆมาเยอะเลยครับ แก้บทไปหลายรอบแล้ว
อีกทั้งได้พบคุณรามคอยแนะนำเพิ่มเติมเรื่องวิธีการนำเสนอ ขอขอบคุณด้วยครับ

อาชีพนี้ หาเลี้ยงครอบครัวมาได้ยังไง...อืมม์ ตอบยากแหะ...
หลักๆผมจะคุยกับภรรยาผมเสมอๆถึงเป้าหมายที่ต้องการจะไปถึง
และปรึกษาถึงวิธีการหนทางที่จะไปถึงยังเป้าหมายนั้น
แล้วก็เดินไปด้วยกันครับ...
Back to top

IP Logged

Maisinder
SUPER HERO

Reply #9 - 19.11.06 at 08:50:23

Wink  อยากมีคนที่เข้าเหมือนพี่จัง  ได้ฟังเรื่องชีวิตพี่คร่าวๆ ผมเองก็อยากทำได้แบบนั้นบ้างจัง  ตอนเรียนอยู่ชั้นปวส. ผมรู้แล้วชัดๆและแน่ใจว่า ผมไม่ชอบสิ่งที่เรียนอยู่  ผมอยากจะย้ายไปเรียน รร.ไทยวิจิตรศิลป์ที่เชียงใหม่  แต่ทางบ้านไม่ยอม พอผมเรียนจบปวส. จะหางานทำเลย  ไม่เรียนต่อป.ตรี เพราะอยากจะหาเงินมาเรียนที่นี้  ทางบ้านก้ไม่ยอมอย่างแรงมากๆ  ทุกวันนี้ชีวิตยังเหมือนหลงทางอยู่เลย
  จะเป็นกำลังใจเล็กๆ และขอตามงานของพี่เสมอครับ ขอให้ประสพความสำเร็จทุกผลงานครับ  Cool
Back to top

IP Logged

Masagi

CripTun
Zodiac sign: Zodiac sign: Gemini
Reply #10 - 19.11.06 at 13:13:34

คุณตาโปน เป็นคนที่เขียน ตัวละคร หญิง ได้สวยมากครับ  ผมชอบ   น่าจะทำแนวฮีโร่มานาน แล้วนะคับ  ผมชอบ
Back to top

WWW - -  
IP Logged

ZETTMAN

Reply #11 - 19.11.06 at 19:31:47

ยันต์มัน พอสีเขียวแล้วเลยเหมือน นาคา เข้าไปใหญ่ Grin

แล้วจะมีชือทีมแบบอเมริกันฮีโร่ไหมครับ แบบ อเวนเจอร์ หรือ จัสติสลีค น่ะครับ
Back to top

IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #12 - 21.11.06 at 05:15:45

ทราบว่าตอนนี้คุณ HATA กำลังทำเอกสารขออนุญาตเจ้าของลิขสิทธิ์ต่างๆอยู่ ของผมไม่มีปัญหาครับ ขอฝากลูกชายผม สิงห์ขาว สิงห์ดำ VERSION พี่เลี้ยง TONG ไปแจมด้วยครับ ถ้ามีข้อสงสัยอย่างท่าไม้ตายหรืออาวุธถามได้ ลูกผมร่ายเวทย์เดินเวหา และผูกหุ่นพยนต์ได้ด้วยครับ แต่พี่เลี้ยงยังปั้นหุ่นไม่เสร็จ

สิงห์ดำไม่มีร่างคนครับ กว่าจะเปิดเผยว่าใครก็ตอนอวสาน กว่าจะถึงตอนนั้นจะมีตัวหลอกเยอะว่าน่าจะเป็นใครบ้าง ก่อนจบSERIES จะมีการทายกันว่าสิงห์ดำเป็นใคร..เหมือนทายผลบอลโลก Roll Eyes Roll Eyes

ถามอีกอย่างว่าถ้าตัวละครเยอะๆจะแบ่งบทยังไงครับ Kiss
Back to top
« Last Edit: 21.11.06 at 05:21:25 by Loucipher »  
IP Logged

menga
HUMAN
**

Reply #13 - 21.11.06 at 09:58:04

Cool นาคาออกแบบสวยมากงับ ชอบแบบไทยๆแบบนี้แหละ
Back to top

IP Logged

tap1
HUMAN
**

Reply #14 - 21.11.06 at 10:32:43

รายละเอียดใน อสูรศาสตรา รวมทั้งตัวอื่นๆ ผมเองก็คงเขียนได้แค่เชิง
แนะนำ คงไม่อาจจะเขียนได้ลึกเกินกว่าผู้ที่คิดค้นสร้างขึ้นมาหรอกครับ
คงเน้นไปที่เนื้อเรื่องของการเข้ามาคาบเกี่ยวของตัวละครแต่ละตัวมากกว่า
ซึ่งสุดท้าย ฮีโร่ไทยแต่ละท่าน ย่อมจะมีทางเดินของตนเองอยู่แล้ว

ส่วนเรื่องการแบ่งบทของการที่มีตัวละครเยอะๆ
ถามผมมา ผมก็ตอบยากเหมือนกันครับ เพราะไม่เคยเรียน
มาทางสายนี้เลย อาศัยว่า ตาดู หูฟัง เก็บเกี่ยวจากผู้รู้ท่านอื่นๆ

ซึ่งคงจะแนะนำได้คร่าวๆ ตามแนวคิดของผมเองนะครับ

หลักๆเรื่องที่จะเล่าก็จะอยู่ที่ตัวละครเอกอยู่แล้ว
เรื่องส่วนมากจะเกิดมาจาก คำถาม เป็นหัวข้อที่ตั้งขึ้นมา
เพื่อให้เกิดการเดินทางของตัวละครเพื่อไปหาคำตอบนั้นๆ
ก็จะจบเรื่อง

คล้ายๆเราลากเส้นตรงลงมาเป็นแนวดิ่ง
ปลายบนสุดคือคำถาม ปลายล่างสุดคือคำตอบ

จากนั้นก็จะมีที่มาของการหาคำตอบ ก็คือใครหรืออะไร
ที่มีผลกระทบกับเส้นเรื่องนั้น มีมากหรือน้อย มีบ่อยแค่ไหน
ก็เกิดเป็นตัวละครตัวอื่นๆขึ้นมาโดยเหตุและผลของมันเอง
ตัวละครจะเยอะหรือน้อยก็ขึ้นอยู่กับว่าตัวเอกที่เป็นตัวเดินเรื่อง
จำเป็นต้องใช้มากหรือน้อยเท่านั้นน่ะครับ

ก็จะเกิดเส้นซอยเล็กเป็นแนวขวางขึ้นมาบนเส้นแนวดิ่งยาวๆนั่น

ซึ่งก็จะพอมองเห็นว่า ตัวละครที่มาสมทบ ก็ควรจะมีบทบาทแค่มา
เสริมเส้นแนวดิ่งนั้น ต้องไม่มาแล้วสร้างแนวดิ่งใหม่เสียเอง

ทำนองนี้น่ะครับ เท่าที่ผมใช้เป็นแนวทางการวางเรื่องอยู่
ซึ่งก็ใช่ว่าผมจะทำได้ บางทีก็มีหลุดๆเหมือนกันครับ

แบบพายเรือวนอยู่ในอ่าง พายอยู่นั่น จนมาโผล่อยู่กลางทะเลได้ไงไม่รู้

...เอ๋  ทำไมตัวหนังสือ มันกลายเป็นตัวหนาไปได้น้า
Back to top
« Last Edit: 21.11.06 at 10:35:21 by tap1 »  

IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #15 - 21.11.06 at 10:38:48

[quote author=tap1 link=board=general&num=1163834130&start=0#14 date=11/21/06

หลักๆเรื่องที่จะเล่าก็จะอยู่ที่ตัวละครเอกอยู่แล้ว
เรื่องส่วนมากจะเกิดมาจาก คำถาม เป็นหัวข้อที่ตั้งขึ้นมา
เพื่อให้เกิดการเดินทางของตัวละครเพื่อไปหาคำตอบนั้นๆ
ก็จะจบเรื่อง
[/quote]

จะเป็นแบบ KINGDOM COME ของ ALEX ROSS หรือเปล่าครับ ที่ตัวเอกจริงๆคือมนุษย์คนนึงที่เห็นเหตุการณ์ทั้งหมด Cheesy
Back to top

IP Logged

pikuto

Zodiac sign: Zodiac sign: Aquarius
Reply #16 - 21.11.06 at 10:43:43

Loucipher wrote on 21.11.06 at 10:38:48:
จะเป็นแบบ KINGDOM COME ของ ALEX ROSS หรือเปล่าครับ ที่ตัวเอกจริงๆคือมนุษย์คนนึงที่เห็นเหตุการณ์ทั้งหมด Cheesy

ไม่ใช่ marvels หรือครับ ??  kingdom come นี่ 2 ฝ่ายสู้กันไม่ใช่หรือ?? Undecided Undecided Undecided
Back to top

IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #17 - 21.11.06 at 10:46:49

ไม่ใช่จ้า KINGDOM COME  ตัวละครเป็นDC HERO ทั้งหมดฝั่งนึงนำโดย SUPERMAN อีกฝั่งนำโดย CAPTAIN MARVEL หรือ SHAZAM นั่นเองครับ ทั้งหมดผ่านสายตาลุงแก่ๆคนนึงผมจำชื่อไม่ได้แล้ว Cheesy
Back to top

IP Logged

tap1
HUMAN
**

Reply #18 - 21.11.06 at 10:52:42

Loucipher wrote on 21.11.06 at 10:38:48:

จริงๆแล้วมันเป็นหลักทั่วไปในที่ใช้วางโครงเรื่องน่ะครับ จะบิดหรือจะดัด
แก้อย่างไรก็แล้วแต่เทคนิคของคนเขียน

ส่วนเรื่อง herOXOver ที่จะเขียนกำลังคิดว่า จะยืมแนวคิดของ
คุณเมษ 1ในผู้กำกับหนังผีที่กำลังจะฉายโรงเร็วๆนี้ มาใช้

ตัวเดินเรื่องจะเป็น นักข่าวหญิงที่ออกตามล่าหา องค์กรลึกลับ
ที่ออกมาสร้างความวุ่นวายให้เกิดขึ้นในเมือง จนนำไปพบกับกลุ่ม
ฮีโร่ที่แอบคอยขัดขวางองค์กรลึกลับนั่น
และเธอก็พยายามที่จะเปิดเผยเรื่องทั้งหมดให้โลกได้รู้น่ะครับ

โครงเรื่องแบบง่ายๆน่ะครับ เล่าง่ายดี
อันนี้ต้องของเวลาปรึกษาทบทวนสักระยะ...ยังไม่แน่ใจเรื่องรูปแบบเท่าไรครับ
ส่วนมันจะเชยไม่เชยก็ขึ้นอยู่กะคนเล่าแล้วล่ะครับ...
Back to top

IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #19 - 21.11.06 at 10:54:35

tap1 wrote on 21.11.06 at 10:52:42:
จริงๆแล้วมันเป็นหลักทั่วไปในที่ใช้วางโครงเรื่องน่ะครับ จะบิดหรือจะดัด
แก้อย่างไรก็แล้วแต่เทคนิคของคนเขียน

ส่วนเรื่อง herOXOver ที่จะเขียนกำลังคิดว่า จะยืมแนวคิดของ
คุณเมษ 1ในผู้กำกับหนังผีที่กำลังจะฉายโรงเร็วๆนี้ มาใช้

ตัวเดินเรื่องจะเป็น นักข่าวหญิงที่ออกตามล่าหา องค์กรลึกลับ
ที่ออกมาสร้างความวุ่นวายให้เกิดขึ้นในเมือง จนนำไปพบกับกลุ่ม
ฮีโร่ที่แอบคอยขัดขวางองค์กรลึกลับนั่น
และเธอก็พยายามที่จะเปิดเผยเรื่องทั้งหมดให้โลกได้รู้น่ะครับ

โครงเรื่องแบบง่ายๆน่ะครับ เล่าง่ายดี
อันนี้ต้องของเวลาปรึกษาทบทวนสักระยะ...ยังไม่แน่ใจเรื่องรูปแบบเท่าไรครับ
ส่วนมันจะเชยไม่เชยก็ขึ้นอยู่กะคนเล่าแล้วล่ะครับ...

แค่ฟังPLOT ก็น่าอ่านแล้วรอติดตามครับผม Cool Cool Cool
Back to top

IP Logged

Maisinder
SUPER HERO

Reply #20 - 21.11.06 at 10:57:26

Cool  ไม่เชยครับพี่ ไม่เชยเลย แกนเรื่องอย่างนี้คลาสสิคดีออกครับ  ยิ่งตัวละครหลายตัว ถ้าเล่าเรื่องวับซ้อนมากๆมันจะงงน่ะครับ อย่างนั้นต้องเล่าเป็นตอนยาวๆ ถ้าเป็นมินิซีรีย์ ผมว่าพล้อตที่ว่ามาได้กันเลยครับ  Cool Thanx
Back to top

IP Logged

HATA

หล่อหลบใน

Zodiac sign: Zodiac sign: Virgo
Mood:
Reply #21 - 21.11.06 at 20:33:05

Cool ใช่คับ

แค่พล็อตเรื่องก็น่าสนใจแล้วคับผม  Roll Eyes
Back to top

IP Logged

TheToNg
SIDE KICK HERO BUDDY

Reply #22 - 21.11.06 at 21:15:08

แจ่มมากๆครับพี่อิจิมอนจิ ฮายาโตะ อัดกันรถเมล์บี้เลย! ผมขอสนับสนุนด้วยคนครับ  Cool

อสูรศาสตรากอดคอกับมดคันไฟ <<<< นึกภาพตามแล้ว น่ารักดีนะครับ  Grin
Back to top

IP Logged

G4MOD
HUMAN
**

Reply #23 - 22.11.06 at 09:47:55

Cool ติดตามรอชมอย่างใกล้ชิดเลย
Back to top

IP Logged

tap1
HUMAN
**

Reply #24 - 22.12.06 at 02:25:33

the way of GAWINMAN

มันคือเส้นทางแสนลำบากอันยาวไกลที่เราเลือกจะเดินด้วยตัวเอง
อุปสรรคที่รออยู่ข้างหน้ามันมีแต่ความเจ็บปวดที่แสนจะทรมาน
แต่มันจะค่อยๆหล่อหลอมให้เราแข็งแกร่ง เมื่อไปสุดเส้นทาง

...

ตอนที่เห็นกาวินแมนในชุดที่ทำมาใหม่ แล้วมีการลงเทียบกับชุดเก่า
ตอนแรกๆก็ดูขัดๆตาไปบ้าง แต่ก็ลองมานึกดูว่าทำไม ออ...พอเข้าใจได้ว่า
ชุดแรก มันผ่านศึกสร้างวีรกรรมมาอย่างโชกโชน มันจึงดูขลัง
ก็รอแค่กาวินแมนชุดใหม่นี้รอการสั่งสมสร้างประสบการณ์ต่อไป
แล้วมันคงจะดูขลังขึ้นมาเอง เพราะไม่ว่าจะชุดใหม่หรือเก่า
แต่คนใส่หัวใจเดิม...

...แค่ต้องสร้างวีรกรรมใหม่ๆที่ยากและโหดกว่าเก่าที่ผ่านมา

ได้เจอคุณอ๊อด กาวินแมนที่งานของพี่เปา เป็นครั้งแรกที่ได้พบกัน
ทักทายกันเล็กๆน้อยๆ อ๊อดอยากให้ผมลองเขียนกาวินแมนเป็นการ์ตูน
เขาอยากเห็น ผมก็รับปาก แต่ไม่ยืนยันเวลาให้ เพราะงานรอคิวยาวเลย

ช่วงนี้ทำงานเสร็จไปตามคิวเรื่อยๆ ก็ถึงคิวกาวินแมนบ้าง
บวกกับได้คุยกับคุณตง แมงกะโปนอยู่บ่อยๆครั้ง เรื่องความคืบหน้า
ของทั้งคุณตง และคุณอ็อดไปในตัว จึงอยากส่งกำลังใจให้ไปในตัวในสิ่งที่ทำอยู่

***ผมลงรูปไว้ในกระทู้เดียวกันเพราะเห็นว่าข้องเกี่ยวกันกับ
การครอสโอเวอร์ ของเหล่าผู้ทำซูเปอร์ฮีโร่ไทย ขอบคุณกั้บ***
Back to top
« Last Edit: 22.12.06 at 02:44:36 by tap1 »  

IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #25 - 22.12.06 at 02:47:02

สวยมากๆครับ KAVINMAN VERSION นี้ Shocked Shocked Cool Cool
Back to top

IP Logged

Maisinder
SUPER HERO

Reply #26 - 22.12.06 at 08:03:14

Shocked  ยอดเยี่ยม ไร้เทียมทาน สุดๆไปเลยครับ   Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool
Back to top

IP Logged

Spider-man

Reply #27 - 22.12.06 at 15:07:58

สุดยอดมากๆครับ  ตัวภาพได้อารมณ์ของการฟันฝ่าอุปสรรคจริงๆ Cool Cool Cool
Back to top

IP Logged

JOKER77

เรารัก THAI-TOKU&HEROส
าวสวยตุ๊กคน.... .....

Reply #28 - 22.12.06 at 17:07:27

Cool Cool Coolจะได้ดูภาพสีรึป่าวครับ..ชื่นชมมากๆครับ Cool Cool Cool
Back to top

IP Logged

tap1
HUMAN
**

Reply #29 - 22.12.06 at 17:51:00

เพิ่มอีกรูป แมงกะโปน แบบน่ารักๆของคู่หูกาวินแมน
...
หนทางสายนี้มันไม่ราบเรียบ ย่อมมีหกล้มแข้งขาแพลงมีแผลถลอกไปบ้าง
แต่ก็อยากให้ลุกขึ้นมาเดินต่อไป อย่าหยุดอยู่กับที่ สู้ๆ
Back to top

IP Logged

tap1
HUMAN
**

Reply #30 - 22.12.06 at 18:20:04

ภาพตัวอย่างงาน hero X over มาให้ชมกันครับ
งานค่อยๆคืบค่อยๆคลาน มีช้าถึงช้ามากๆแน่ๆ
ยังไงก็จะทำไปเรื่อยๆเท่าที่เวลาจะมีนะครับ
เนื้อเรื่องทำจบแล้ว กำลังจะเริ่มขอคำปรึกษาจาก
พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆที่จะขอเชิญตัวการ์ตูนมาลงในโปรเจคนี้

ช่วงเปิดเรื่อง เมื่อสองตำนานมาพบกัน ยังน่านน้ำอันดามัน
เป็นจุดเริ่มต้นของเหตุการณ์ที่จะเกิดขึ้นต่อไปในเรื่อง
ตัวการ์ตูนของพี่พัฒน์และของพี่พร ผมเองยังไม่ได้ติดต่อ
ขออนุญาตอย่างเป็นลายลักษณ์อักษรเลย เพราะไม่ได้ออกบ้านไปไหนเลย
อยู่ติดบ้านตลอด หวังว่าคงไม่ว่าอะไรที่นำภาพตัวอย่างมาลงชิมลางแบบ
แฟนอาร์ต เขียนด้วยความเคารพและศรัทธาครับ

...
ช่วงเข้าเนื้อเรื่อง ตัวดำเนินเรื่องจะเป็นนักข่าวสาวไฟแรง
ที่พยายามเกาะติดเหตุการณ์ประหลาดที่รุนแรงขึ้นในกรุงเทพ
และต้องชั่งใจระหว่างการเปิดโปงโฉมหน้าของเหล่าร้ายหรือโฉมหน้าของ
เหล่าฮีโร่ในไทย บนหน้าที่ของความเป็นสื่อของเธอ

...
โครงการนี้ทำขึ้นเพื่อเป็นกิจกรรมร่วมเล็กๆของเหล่าผู้ที่ออกแบบและ
สร้างฮีโร่ไทย ในเชิงการประชาสัมพันธ์เท่านั้น
หากมีความเห็นแย้งใดๆ หรือคาดว่าจะเกิดปัญหาใดๆ
กรุณาช่วยลงความเห็นให้ด้วย เพื่อทางผมจะได้หาทางกันหรือแก้ไขไว้ก่อน
ขอขอบคุณทุกๆท่านอย่างมากๆเลยอ่ะครับ...
Back to top

IP Logged

Maisinder
SUPER HERO

Reply #31 - 22.12.06 at 18:26:13

สนัยสนุนสุดตัวครับ พี่ อยากให้ทำออกมาจำหน่ายเลยด้วยซ้ำครับ สุดยอดไปเลยครับ  Smiley Smiley
Back to top

IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #32 - 22.12.06 at 20:18:09

สุดยอดครับ Shocked Cool
Back to top

IP Logged

UltrafanForever
FIGHTER

Reply #33 - 24.12.06 at 07:51:39

เพิ่งจะเข้าเนทมาเห็นกระทู้นี้
โอโฮ...

ไอเดียของคุณ..ตาโปน...โดนใจมากเลยครับ

เป็นความคิดที่ดีมากครับ
พอเห็นฮีโร่ไทยมารวมๆกันแล้ว......มันมีพลังอย่างบอกไม่ถูก

ผมขอสนับสนุนเต็มที่เลยครับ
ดีทั้งสองทางไม่ว่าจะลงเนทเพื่อเผยแพร่ผลงานไปในวงกว้าง
หรือตามความจริงแล้ว...ความเห็นส่วนตัวผม...อยากให้พิมพ์ออกขายเลยด้วยซ้ำ
ผมคิดว่าจะขายได้แน่นอนครับ
เหตุผลคือ.....
1. ชื่อและฝีมือของคุณ  ตาโปน  ขายได้ด้วยตัวเองอยู่แล้ว
2. มาบวกกับ  ฮี่โร่ไทย  หลายๆยุค  ยิ่งน่าสนใจเข้าไปใหญ่

ดูๆแล้ว  มันคือ  WIN - WIN
ทางเจ้าของสิทธิ์  น่าจะเจรจาคุยกันได้ครับ...ไม่น่ามีปัญหา
มันมีวิธีที่จะได้ประโยชน์ด้วยกันทุกฝ่ายครับ

ในอดีต  ฮีโร่อเมริกัน  อย่างเช่น สไปเดอร์แมน  ก็มีคนเขียนหลายคน
ไม่ได้มีแต่สแตน ลี คนเดียว
นักเขียนการ์ตูนแต่ละคน  ก็จะตีความฮีโร่  ไปหลายมุมมอง
ผมคิดว่าจะเป็นผลดีด้วยซ้ำ   ทำให้เกิดความหลากหลาย

สรุปคือ...เป็นไอเดียที่ดีมากครับ   โดนครับ
ขอช่วยเต็มที่ครับ
Back to top

IP Logged

FIGHTER

Reply #34 - 24.12.06 at 07:56:00

ผมจะลองคุยกับคุณ พัฒน์  แล้ว ไปเชื่อมกับคุณพร นะครับ
น่าจะสนุกครับ  โปรเจคนี้  Cool
Back to top

IP Logged

tap1
HUMAN
**

Reply #35 - 24.12.06 at 15:58:18

ขอบคุณพี่อุลตร้าแมนฟอร์เอฟเวอร์มากๆครับ...
เรื่องมันเริ่มก็วันที่พี่เชิญผู้เขียนการ์ตูนรุ่นพี่ๆ กับผู้ทำฮีโร่
ไปร่วมพบปะเจอกันในงาน คนพันธุ์แท้ ที่พี่เป็นแม่งาน
วันนั้นพี่ดูวุ่นๆมาก เลยไม่อยากเข้าไปเพิ่มเรื่องให้พี่วุ่นมากกว่าเดิม

ตามจริงก็คิดไว้ตอนที่เดินทางไป แต่ไม่กล้าบอก เพราะคาดไว้ว่า
ดูอาจจะไม่ค่อยเหมาะสมเท่าไร แต่นานทีสิบปีจะเกิดสักหน
ในการที่จะนัดบุคคลเหล่านี้มาพบกันได้ บวกกับต่างคนต่างยังไม่รู้จักกัน
ก็ต่างหันหน้าจับกันเป็นกลุ่มๆ ผมเลยเอ่ยปากบอกแนวคิดนี้ขึ้นกลางวง
แล้วก็ขอเวลาเตรียมงานสักระยะ ก่อนที่จะเข้าไปปรึกษาขอความเห็น
และขออนุญาตจากพี่ๆทุกคนอีกที

ส่วนเรื่องขาย ผมเองยังมองไม่ค่อยจะเห็นทางเท่าไร คงขอเวลาเขียนให้
ออกมาเป็นตอนๆสักหน่อย ก็คงพอจะมองเห็นช่องทางขึ้นบ้าง
อาจจะหาสปอนเซอร์มาลงเพื่อหาทุนพิมพ์ แล้วเน้นที่สั่งซื้อกับ
วางขายบ้าง สั่งซื้ออาจมีของพิเศษเพิ่มเข้าไป แล้วเน้นกิจกรรมเพิ่มเช่น
มีการจัดทำชุด(ตามที่จะมีปัญญาทำกันไหว)แล้วไปแสดงเปิดตัวหนังสือตามที่ต่างๆ
ยอดที่ขายได้อาจจะหักต้นทุนค่าพิมพ์ ค่าส่ง แล้วที่เหลือก็คงนำมอบให้การกุศล
น่าจะดูเหมาะกว่านำมาแบ่งกันเอง

ไม่อยากฝันมาก ทำเท่าที่ตัวเองควบคุมไหวไปก่อนแล้วกันนะครับ

อีกสักพักอ่ะครับ...เพราะเขียนงานอยู่คนเดียว ไม่มีผู้ช่วย
นี่ก็เขียนงานจบไปเรื่องหนึ่งแล้ว กำลังจัดการการทำงานตัวเองอยู่
ว่าปีหน้าจะเริ่มงานใหม่เรื่องไหนบ้าง

ขอบคุณอีกที่กั้บ... Thanx
Back to top

IP Logged

tap1
HUMAN
**

Reply #36 - 24.12.06 at 16:19:12

ขออนุญาตแจ้งรายนามเหล่ายอดมนุษย์ไทยที่จะขออนุญาตนำมาใช้
ในโปรเจคนี้ ผ่านทางเวบไทยโทคุนะครับ

-อัศวินสยาม เวอร์ชั่นใหม่
-แอนดรอยดราก้อน
-อสูรศาสตรา เวอร์ชั่นใหม่
-นาคา
-นานโนแมน
-กบินทร์แมน
-กาวินแมน
-แมงกะโปน
-Xpoler
-ยันต์แมน

เท่าที่คิดว่า น่าจะขออนุญาตได้ครับ
มีความเห็น แนะนำเพิ่มเติม หรือทักท้วง ก็บอกมาได้ครับ
Back to top

IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #37 - 24.12.06 at 17:50:05

tap1 wrote on 24.12.06 at 16:19:12:
ขออนุญาตแจ้งรายนามเหล่ายอดมนุษย์ไทยที่จะขออนุญาตนำมาใช้
ในโปรเจคนี้ ผ่านทางเวบไทยโทคุนะครับ

-อัศวินสยาม เวอร์ชั่นใหม่
-แอนดรอยดราก้อน
-อสูรศาสตรา เวอร์ชั่นใหม่
-นาคา
-นานโนแมน
-กบินทร์แมน
-กาวินแมน
-แมงกะโปน
-Xpoler
-ยันต์แมน

เท่าที่คิดว่า น่าจะขออนุญาตได้ครับ
มีความเห็น แนะนำเพิ่มเติม หรือทักท้วง ก็บอกมาได้ครับ

รับทราบครับ อสูรศาสตรา นาคา ไม่มีปัญหาครับ  Cool Cool Cool
Back to top

IP Logged

tap1studio

เจเนรัลเบ๊ แห่ง ชมรมแปลงร่างแห
่งประเทศไทย (ไม่ใช่แปลงเพศน
ะตัวเอง)

วนเวียนไม่ห่างจากโต๊ะทำงานเท่าไร
Zodiac sign: Zodiac sign: Cancer
Reply #38 - 18.01.07 at 06:22:36

ต้องขออภัยที่จำต้องสมัครสมาชิกใหม่ เนื่องจากอีเมลล์เดิม
เกิดปัญหา เปิดไม่ได้มาเป็นเดือน พยายามแก้ไขแต่ก็ไม่ได้
ตอนนี้ได้เมลล์ใหม่จากhotmailมาแล้ว ดีใจมีเมลล์ยี่ห้อนี้ซะที

มาอัพเดทข้อมูล heroXoverครับ ต่อเนื่องจากที่ได้มีส่วนร่วม
เข้าประชุมกับพี่ๆเพื่อนๆในนัดแรก กับความคืบหน้าที่คุณฮาตะ
แจ้งไปแล้วในกระทู้ Thai Super Hero จึงไม่ขอเอ่ยซ้ำนะครับ
แต่จะนำเอารูปที่เขียนมาให้ลอง ติ กัน

ตอนที่ประชุมสรุปโครงการ(เล็กๆ)นี้ ก็เริ่มวางโครงเรื่องจนจบแล้ว
กำลังทำเนื้อเรื่องอยู่ กำลังหาจังหวะของตัวคาแรคเตอร์แต่ละตัว
ให้ออกมาลงตัวที่สุด ไม่ยัดเยียดในการนำเสนอจนเกินไป(ปวดหัวดี)

พอได้รายชื่อมาประมาณ13ตัวละคร ก็เลยหัดเขียนดูครับ
เอาตามที่ผมสะดวกที่สุด เพราะงานเขียนแต่ละท่านนั้น
มีเอกลักษณ์เฉพาะตัวที่โดดเด่นกัน ก็คงเขียนจากมุมมอง
ของผมเองเป็นหลักไปก่อน แล้วค่อยปรึกษาหารือกับพี่ๆเพื่อนๆ
ในโอกาสต่อไป

อัศวินสยาม ของพี่พัฒน์
อันนี้เขียนยากสุดๆ ไม่ใช่ที่ลายละเอียดของตัวละคร หากแต่เป็น
ลายเส้นของพี่เขาที่คมและนิ่งมาก ผมคงต้องเขียนบ่อยๆแล้ว
ถอดอารมณ์ตัวละครออกมาให้ลงตัวกว่านี้
...

แอนดรอยดราก้อน ของพี่พร
รูปนี้เข้าทางครับ...เท่าที่ดู รูปนี้พอรอดตัวไปได้ แอบปรับบางจุด
ตามจังหวะมือของผมเอง เขียนง่ายดีไม่ยากอย่างที่คิดในตอนแรก
...

นาคา ของคุณฮาตะ
รูปนี้เขียนตอนเพิ่งตื่นเลย อารมณ์ขยันยังไม่หลุดหายไปกะระยะเวลา
ยังงงๆกับท่อนแขนกับท่อนขาอยู่ มันยังดูขัดตาจัง
...

กบินทร์แมน ของพี่โต้ง
ภาพนี้รอต้นแบบจากพี่โต้งอยู่พอดี พอได้มาก็ลองเขียนเลย
ตัวละครนี้เขียนแล้วมันส์มือดีจริงๆ
...

ยันต์แมน ปะทะ วิหคไฮเทค Xpoler ของผมกับคุณโฟ๊คเอ็กซ์
ภาพนี้เขียนไว้ก่อนแล้ว เป็นภาพประกอบตอนที่เริ่มคุยกันถึง
ถ่ายหนังสั้นกันเล่นๆ ตอนนี้เริ่มถ่ายกันไปบางส่วนแล้วครับ
...

นาโนแมน ของพี่เอ อนูบิส เอฟเอ็กซ์
แหะๆหารูปที่ชัดๆไม่ได้เลย เลยเขียนเท่าที่เห็นไปก่อน
คาดว่าไม่น่ายาก แค่เข้าใจคอนเซ็ปท์ที่พี่เขาออกแบบ
ก็น่าจะพอเขียนไหว
...

ส่วนตัวอื่นๆ เช่น กาวินแมนกับแมงกะโปน ก็คงเห็นที่เขียนไปแล้ว
เหลือแค่ อสูรศาสตรา กับ ? ของพี่เปา และ ? ของพี่อุ๋ยDP
-อสูรศาสตราคงต้องใช้เวลาสักพักใหญ่ๆ เพราะต้องแยกชิ้น
ลองหัดเขียนดู ขึ้นด้วย3Dแล้วมาเขียนด้วยมือ ออกมา30ชอต
ก็ต้องเขียน30ชอต ต้องหาวิธีลักไก่แล้วสิ... Tongue
-?ของพี่เปาเห็นแล้วครับ รอแค่พี่เคาะปุ๊บ ก็ลองเขียนปั๊บ แหะๆ
-?ของพี่อุ๋ย ต้องรอลุ้นครับ น่าสนใจมากๆกับผู้มีประสปการณ์คนนี้

ส่วนเบ็ตต้าเรนเจอร์ ยังไม่แน่ใจครับว่าจะเอาลงดีมั้ย
มันเหมือนเอาเปรียบคนอื่นน่ะครับ เลยเอารูปมาให้ชมกันเล่นๆ
แล้วกัน

ขบวนการปลากัดไทย Fighting Fish Force BETTARANGER
เป็นงานที่ทำกันแบบเป็นทีมมากขึ้นกว่ายันต์แมน
มีการระดมแนวคิดจากทุกคนในทีม เป็นโครงงานตัวที่ทำคู่กันไปกับยันต์แมน
คืบหน้าไปมากพอๆกัน หากแต่ใช้วิธีสร้างกันคนละรูปแบบ
...
...
...
ถ้าจะเขียนเป็นการ์ตูน ก็คงเป็นตัวต่อจากยันต์แมน โปรเจคดองข้ามปีกันเลยครับ
ขอบคุณครับที่ทนอ่านและทนโหลด แหะๆ

***มาเพิ่มเติมรูปให้อยู่ในกรอบเดียวกัน เพราะตอนร่างก็ร่างพร้อมๆกัน***
...
Back to top
« Last Edit: 27.01.07 at 05:16:14 by tap1studio »  
WWW ขนาดแปลไทยกำกับ+ยังงงอ่ะ งง  
IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #39 - 18.01.07 at 06:31:48

ลายเส้นคมสวยมากๆครับ Cool Cool

Quote:
อสูรศาสตราคงต้องใช้เวลาสักพักใหญ่ๆ เพราะต้องแยกชิ้น
ลองหัดเขียนดู ขึ้นด้วย3Dแล้วมาเขียนด้วยมือ ออกมา30ชอต
ก็ต้องเขียน30ชอต ต้องหาวิธีลักไก่แล้วสิ... ]

เดี๋ยวผมให้น้องTong ทำเป็น 2Dแล้วส่งให้ครับ ตอนนี้ได้ภาพ 3 ด้านมาแล้วขาดแต่ด้านข้างสิงห์ดำครับ  เห็นลายเส้น แต่ละตัวแล้วขนลุก เวลา heroมารวมตัวกันนี่มันขลังนะครับ Cool Cool Cool
Back to top
« Last Edit: 18.01.07 at 06:32:04 by Loucipher »  
IP Logged

HATA

หล่อหลบใน

Mood:
Reply #40 - 18.01.07 at 08:42:24

สุดยอดไปเลยคับ   Cool Cool Cool
Back to top

IP Logged

jark_kaizer
SUPER HERO

Unbreakble Dream!

มณีสีครามแห่งทางช้างเผือก
Zodiac sign: Zodiac sign: Libra
Reply #41 - 18.01.07 at 16:21:59

สวยมากๆครับ  Shocked Shocked Shocked
Back to top

IP Logged

Bluepill

KMUTNB IT

Thailand
Zodiac sign: Zodiac sign: Pisces
Reply #42 - 18.01.07 at 20:49:11

ฝีมือเยี่ยมจิงๆคับไม่มีตกเลยสุดยอด Cool Cool Cool
Back to top

Bluepill tnc-elec30.hi5.com  
IP Logged

HATA

หล่อหลบใน

Mood:
Reply #43 - 18.01.07 at 21:18:55

Wink  ผมส่งรายละเอียดทุกๆด้านของนาคาไปให้แล้วนะคับ

ต้องการอะไรเพิ่มบอกได้คับพี่  Thanx
Back to top

IP Logged

Nakeeta

พญาอนันตนาคราช

แคว้นบาดาล
Zodiac sign: Zodiac sign: Libra
Reply #44 - 18.01.07 at 21:36:12

แบบนี้ถ้าทุกเรื่องพร้อมก็วางฉากวางฐานให้ดีนะครับ ได้เปรียบจึงรบ เสียเปรียบอยู่เฉย แล้วจะได้ชัย ส่วนนักแสดงและมีความสามารถในการสร้างหนังบวกกันถ้าอยากได้บอกผมนะครับจะได้ร่วมอีกแ
รงครับ
Back to top

IP Logged

ZETTMAN

Reply #45 - 22.01.07 at 18:08:53

สวยมากๆครับ Cool  สอบผ่านทุกภาพเลยครับ อยากเห็นแบบสมบูรณ์ไวๆจัง
Back to top

IP Logged

Henshiner

Kamen Rido....De De Decade!

Reply #46 - 23.01.07 at 17:48:32

Cool Cool Cool Cool สุดยอด!! เป็นกำลังใจให้ผลงานดีๆครับ
Back to top

IP Logged

TheToNg

Reply #47 - 24.01.07 at 03:57:12

เดี๋ยวผมให้น้องTong ทำเป็น 2Dแล้วส่งให้ครับ ..................................................................... ผมไม่มีเวลาทำหลอกพี่ -__-ด้านข้าง สิงห์ดำ แบบเสื้อ comic 3 หาเวลาเคลียร์เท่านี้ก่อนดีกว่า เรียนจบผมก็ต้องทำงานแล้ว ไม่ว่างนะฮิ อีกอย่างผมว่าพี่ตาโปนไหวอยู่แล้วครับ ไว้ใจได้เลย  Cool
Back to top

IP Logged

oooad

Reply #48 - 24.01.07 at 21:13:01

ผมมีตัวละคร12ตัวออกแบบมานาน  มันอาจจะเป็นประโยชน์กับprojectได้บ้างคับ Cheesy
Back to top

12ตัว.jpg (Attachment deleted)

IP Logged

oooad

Reply #49 - 24.01.07 at 21:19:58

Shocked
Back to top

oo1.1.jpg (284 KB | )

IP Logged

oooad

Reply #50 - 25.01.07 at 00:18:55

Smileyขออีกทีนะคับ
Back to top

12ตัว.jpg (Attachment deleted)

IP Logged

tap1studio

เจเนรัลเบ๊ แห่ง ชมรมแปลงร่างแห
ะตัวเอง)

วนเวียนไม่ห่างจากโต๊ะทำงานเท่าไร
Zodiac sign: Zodiac sign: Cancer
Reply #51 - 25.01.07 at 00:37:07

oooad wrote on 24.01.07 at 21:13:01:
ผมมีตัวละคร12ตัวออกแบบมานาน  มันอาจจะเป็นประโยชน์กับprojectได้บ้างคับ Cheesy

ยินดีครับ...และขอบคุณครับที่เข้ามาช่วย
สะดวกจะให้ใช้ตัวไหนก็ลงรูปไว้ดูกันเลยครับ
ขอรายละเอียดประกอบจะง่ายในการวางเรื่องครับ

...ตอนนี้กำลังคิดเรื่องตัวร้ายในเรื่องอยู่น่ะครับ
กำลังคิดไม่ตกว่า ตัวร้าย จะต้องร้ายขนาดไหน
เมื่อต้องปะทะกับ ซูเปอร์ฮีโร่ตั้ง13ตัว เน๊อะๆ...
Back to top

WWW ขนาดแปลไทยกำกับ+ยังงงอ่ะ งง  
IP Logged

oooad

Reply #52 - 25.01.07 at 00:50:01

ส่งรูปรวมไม่ได้  ผมจะส่งไปทีละตัวนะคับ
Back to top

oo2.jpg (273 KB | )

IP Logged

oooad

Reply #53 - 25.01.07 at 00:53:12

Shocked
Back to top

oo3.jpg (152 KB | )

IP Logged

oooad

Reply #54 - 25.01.07 at 00:54:01

Smiley
Back to top

IP Logged

oooad

Reply #55 - 25.01.07 at 00:54:44

Smiley
Back to top

oo4.jpg (136 KB | )

IP Logged

oooad

Reply #56 - 25.01.07 at 00:56:07

Smiley
Back to top

oo5.jpg (158 KB | )

IP Logged

oooad

Reply #57 - 25.01.07 at 00:58:20

Smiley
Back to top

oo6.jpg (269 KB | )

IP Logged

oooad

Reply #58 - 25.01.07 at 01:01:12

Smiley
Back to top

oo7.jpg (145 KB | )

IP Logged

oooad

Reply #59 - 25.01.07 at 01:04:16

Smiley
Back to top

oo8.jpg (155 KB | )

IP Logged

oooad

Reply #60 - 25.01.07 at 01:06:46

Angryตัวโปรด  robot cong
Back to top

oo9.jpg (303 KB | )

IP Logged

oooad

Reply #61 - 25.01.07 at 01:07:54

Sad
Back to top

oo10.jpg (131 KB | )

IP Logged

oooad

Reply #62 - 25.01.07 at 01:08:48

Shocked
Back to top

oo11.jpg (171 KB | )

IP Logged

oooad

Reply #63 - 25.01.07 at 01:10:23

Cry
Back to top

oo12.jpg (307 KB | )

IP Logged

oooad

Reply #64 - 25.01.07 at 01:17:58

Shocked12ตัว แล้วคับอาจจะทำประไยชน์อะไรได้บ้างนะคับ
สู้ต่อไปทั้งลูกๆ12ตัว.....อย่าทำให้พ่อผิดหวัง..สู้ๆ Kiss
Back to top

IP Logged

oooad

Reply #65 - 25.01.07 at 01:20:25

Angry
Back to top

oad5.1.jpg (264 KB | )

IP Logged

oooad

Reply #66 - 25.01.07 at 01:40:21

Smiley
Back to top

oad2.1.jpg (300 KB | )

IP Logged

tap1studio

ะตัวเอง)

Reply #67 - 25.01.07 at 01:51:30

รูปใหญ่มากๆ...ล้นจอเลย หน้าจอ17นิ้วเองอ่ะ สงสัยต้องซื้อหน้าจอใหม่
สัก34นิ้วซะแล้ว Grin

ไม่ก็ก่อนลงรูปอ่ะคับ ย่อขนาดให้มีความสูงประมาณ600พิเซล
ความละเอียดก็ประมาณ150-350กำลังดีอ่ะครับ
รูปก็จะแสดงผลพอดีกะหน้าจอวินโดว์ Wink

แต่ก็ดีไปอย่างนึงอ่ะคับ เวลาเซฟภาพมาก็จะได้รายละเอียดกว่าที่ผมบอกไป
ได้อย่างเสียอย่างเน๊อะ... Tongue

เข้าเรื่องๆละ...ลูกชายคุณOooodทั้ง12คนนี้ เข้าท่าครับ
หากอนุญาติให้ใช้ ผมขอนำตัวที่เป็นตัวใหญ่ๆไปใช้ในเรื่องนะครับ
อาจมีดัดแปลงบางส่วนไปบ้าง เท่าที่ผมพอจะเขียนไหว คงไม่ว่ากัน

สักพัก พอเริ่มสะสมต้นฉบับได้พอสมควร จะแจ้งขอชื่อกับรายละเอียด
มาลงไว้ในเนื้องานด้วยนะครับ ขอบคุณครับ...คุณOoood(อ่านว่าอ๊อดหรืออู๊ดอ่ะ)
Back to top

IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #68 - 25.01.07 at 01:52:55

ตกลง12 ตัวนี่ให้คุณตาโปนเอาไปเป็นผู้ร้ายได้ ใช่ไหมครับ Cheesy
Back to top

IP Logged

tap1studio

ะตัวเอง)

Reply #69 - 25.01.07 at 02:12:23

อ๊ากกกกกกก....อ๊ากกกกก
นี่ผมกำลังจะทำให้คุณOoooadผิดหวังหรือนี่
อ๊ากกกกกกก....อ๊ากกกกกส์
(อยู่ฝั่งวายร้ายก็เท่น้า...นะนะ)

ไม่ทั้ง12ตัวครับ คงแค่ตัวใหญ่ๆป้อมๆทั้งหมดอ่ะครับ
เท่ดี...เป็นคอนเลคชั่นเซทได้เลย

คือจังหวะพอดีที่กำลังนึกถึงตัวร้ายในเรื่อง กำลังคิดว่าเป็นใครดี
พอดีเห็นงานที่คุณOoooadแนะนำมา เลยได้โอกาสเหมาะ
นึกถึงพวกหุ่นยนต์ยักษ์(สูง10กว่าเมตร)ที่ออกมาอาละวาดสร้าง
ความเสียหายได้มากมาย โดยมีคนใช้รีโมทบังคับจากที่ไกลๆ
แค่นี้ก็ตามหาเจ้าวายร้ายหัวโจกกันให้วุ่นละทีนี้ ง่ะเริ่มสปอยแล้ว Shocked
Back to top

IP Logged

FIGHTER

Reply #70 - 25.01.07 at 03:10:19

น่าสนุกดีครับ Cool Cool Cool Cool Cool
Back to top

IP Logged

oooad

Reply #71 - 25.01.07 at 09:04:29

Cheesyผม ไอ๊ด คับ      
คับ 12ตัว  ผมให้พี่ตาไปนเอามาไช้ในproject  hero x over  
เห็นตามแต่สมควรคับ   oooad
Sadตาย 11  รอดมา 1  .... Kissเป็นจุดเริมต้นที่ดีคับ
Back to top

IP Logged

sazz
HUMAN
**

http://i77.phot obucket.com/alb
ums/j51/sazzsaz z/Garuda-sing.j
pg

Reply #72 - 25.01.07 at 09:22:58

เป็นโปรเจ็คที่ดีมากเลยครับ Shocked  ยิ่งเป็ฯงานของคุณตาโปนแล้วยิ่งน่าติดตาม
เห็นแล้วไฟลุกเลย Angry Angry Angry มีตัวร้ายมาให้พิจารณาด้วยครับ Kiss

...

...

...
Back to top

IP Logged

oooad

Reply #73 - 25.01.07 at 11:32:32

Shockedเท่มากเลย...ชอบๆ....จอมวายร้าย
ผมขอเอามาลงสีนะคับ  k . sazz Smiley
Back to top

IP Logged

sazz
HUMAN
**

http://i77.phot obucket.com/alb
ums/j51/sazzsaz z/Garuda-sing.j
pg

Reply #74 - 25.01.07 at 11:50:00

ตามสบายเลยครับคุณ oooad  Kiss  เพราะผมลงสียังดูไม่จืด ของคุณ oooad เห็นล
งสีไลอ้อนมารูแล้วได้ใจมากเลย Shocked ครับ
                                  ป.ล. ชื่อคุณ oooadไม่รู้เป็นไงกด O เกินทุกทีเลย Smiley
Back to top
« Last Edit: 25.01.07 at 11:50:57 by sazz »  

IP Logged

tap1studio

ะตัวเอง)

Reply #75 - 27.01.07 at 05:38:08

oooad wrote on 25.01.07 at 09:04:29:
Cheesyผม ไอ๊ด คับ      
คับ 12ตัว  ผมให้พี่ตาไปนเอามาไช้ในproject  hero x over  
เห็นตามแต่สมควรคับ   oooad
Sadตาย 11  รอดมา 1  .... Kissเป็นจุดเริมต้นที่ดีคับ

ง่า...อย่าคิดว่าตายสิ...ที่นำภาพมาให้ชมกันก็รอดทุกตัวแหละครับ
แค่ผมขอเลือกไว้ใช้ในงานนี้ไม่กี่ตัวอ่ะครับ ประมาณ4-5ตัวได้
เน้นตัวกลมๆใหญ่ๆน่ะ โดนใจหมดเลย ถึงขั้นชอบด้วยครับ

อีกอย่างเป็นการร่วมงานกันของคนหลายๆวัยด้วย จึงยินดีที่จะ
ตอบรับตามที่คุณOoooadเสนอมา และช่วยแบ่งเบาผมได้เยอะเลยอ่ะครับ
Thanx Thanx Thanx
Back to top

IP Logged

tap1studio

ะตัวเอง)

Reply #76 - 27.01.07 at 05:48:56

...
เอารูปมาแปะเพิ่ม...

คร่าวนี้ก็เหลือแค่2เจ้าละ...

เมื่อกี้ลองทำไอคอนของแต่ละตัวด้วยโปรแกรม อิลลัสซาเตชั่น ซีเอส
ว่าจะเอามาลงเพิ่มเติม แต่ แหะๆแปลงไฟล์เป็น เจเปค ไม่ได้อ่ะ
เพราะโปรแกรมโฟโต้ชอปของผมมันดันเป็น 5.5 (ระวังหมดอายุ อ๊บๆ)
ไว้ลงโฟโต้ ซีเอสก่อน จะเอามาลงให้ชมกันนะ

แหะแหะ มาบอกความคืบคลานเป็นระยะ คงไม่ว่ากันนะ
แต่พอเริ่มเขียนต้นฉบับจริงๆก็คงหายไปจากกระทู้นี้นานเลย
ขอบคุณกั้บ...
Back to top

IP Logged

tap1studio

ะตัวเอง)

Reply #77 - 27.01.07 at 06:15:53

sazz wrote on 25.01.07 at 09:22:58:
เป็นโปรเจ็คที่ดีมากเลยครับ Shocked  ยิ่งเป็ฯงานของคุณตาโปนแล้วยิ่งน่าติดตาม
เห็นแล้วไฟลุกเลย Angry Angry Angry มีตัวร้ายมาให้พิจารณาด้วยครับ Kiss

กำลังคิดอยู่กั้บ...กำลังหาจังหวะในเรื่องให้อยู่กั้บ
Back to top

IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #78 - 27.01.07 at 06:18:10

tap1studio wrote on 27.01.07 at 05:48:56:
...
เอารูปมาแปะเพิ่ม...

คร่าวนี้ก็เหลือแค่2เจ้าละ...

เมื่อกี้ลองทำไอคอนของแต่ละตัวด้วยโปรแกรม อิลลัสซาเตชั่น ซีเอส
ว่าจะเอามาลงเพิ่มเติม แต่ แหะๆแปลงไฟล์เป็น เจเปค ไม่ได้อ่ะ
เพราะโปรแกรมโฟโต้ชอปของผมมันดันเป็น 5.5 (ระวังหมดอายุ อ๊บๆ)
ไว้ลงโฟโต้ ซีเอสก่อน จะเอามาลงให้ชมกันนะ

แหะแหะ มาบอกความคืบคลานเป็นระยะ คงไม่ว่ากันนะ
แต่พอเริ่มเขียนต้นฉบับจริงๆก็คงหายไปจากกระทู้นี้นานเลย
ขอบคุณกั้บ...

เท่จริงๆ สุดยอดครับ คุณตาโปนเอาปีกข้างหลังมาใช้ได้ดีเลย Cool Cool
file ในphotshop ใช้ save as  หรือ save for web น่าจะได้นะครับ ถ้าไม่ได้ส่งมาที่ loucipher@thai-toku.com ก็ได้ครับ เดี๋ยวผมแปลงให้ครับ Kiss
Back to top

IP Logged

Bluepill

KMUTNB IT

Thailand
Zodiac sign: Zodiac sign: Pisces
Reply #79 - 27.01.07 at 16:53:04

ผมว่าดูไปดูมาอสูรศาสตราในรูปเหมือนเป็นอสูรนกเลยคับดูดีไปอีกแบบเท่ห์ดีฝีมือคุณตาโ
ปนเยี่ยมจริงๆคับ Cool Cool Cool Cool Cool
Back to top

464.jpg (207 KB | )
Bluepill tnc-elec30.hi5.com  
IP Logged

oooad

Reply #80 - 27.01.07 at 16:58:14

Smileyสวยมากเลยคับ Cool Cool Cool
Back to top

IP Logged

HATA

หล่อหลบใน

Mood:
Reply #81 - 27.01.07 at 17:29:31

พี่ตาโปนคับ   Wink
ผมฝากปีศาจเต่า
ไว้ต่อกรกับนาคาในเรื่องคับ
กระดองสามารถขยายออกมาเป็นป้อมปืนได้คับ

เป็นปีศาจ จาก ซีรีย์ นาคา คับผม  Kiss
Back to top

เต่า.jpg (Attachment deleted)
IP Logged

HATA

หล่อหลบใน

Mood:
Reply #82 - 27.01.07 at 17:34:41

HATA wrote on 27.01.07 at 17:29:31:
พี่ตาโปนคับ   Wink
ผมฝากปีศาจเต่า
ไว้ต่อกรกับนาคาในเรื่องคับ
กระดองสามารถขยายออกมาเป็นป้อมปืนได้คับ

เป็นปีศาจ จาก ซีรีย์ นาคา คับผม  Kiss

เอาใหม่คับ ชื่อภาพต้องเป็นปะกิต
Back to top

tutle.jpg (44 KB | )
IP Logged

tap1studio

ะตัวเอง)

Reply #83 - 28.01.07 at 06:07:26

เพิ่งจะได้สังเกตุเห็นงานของคุณoooadแบบ12ตัวต่อกัน
นี่ออกแบบตาม12นักษัตรเลยนี่นา โห ... ร้ายกาจไม่เบา
Back to top

IP Logged

oooad

Reply #84 - 28.01.07 at 12:20:49

Kiss5..ถ...ถถถ.....ถถ...ถ....ถูกนะคับบบบบบบบ Kiss
Back to top

IP Logged

tap1studio

ะตัวเอง)

Reply #85 - 29.01.07 at 05:09:22

...

ภาพใบปิดรูปหน้าของตัวละครต่างๆ แบบโลโก้ไอคอน
ทำในillusCS ซึ่งมันดึงไปทำต่อในphotoshop5.5ไม่ได้
เลยต้องค้างงานไว้แค่นี้ก่อน จนกว่าจะเอาตระกูลเดียวกันมาลง

ช่วงนี้เพิ่งเขียนการ์ตูนเรื่อง กากี จบไปกำลังเตรียมเขียนเรื่องใหม่อยู่
เรื่อง กินรี เลยยังพอมีเวลาทำงานในส่วน ฮีโร่ครอสโอเวอร์เยอะหน่อย

ขอแจ้งเหตุผลเพิ่มเติมนะครับ...
หลายๆคน คงเน้นไปที่พี่ๆเพื่อนๆน้องๆที่มีคาแรคเตอร์ฮีโร่ที่ตนเอง
ออกแบบไว้ แต่ไม่ได้ถูกยกมากล่าวถึง หรือเชื้อเชิญมาร่วม ไม่ได้เป็น
เพราะจะกีดขวางหรือสกัดกั้นกันแต่อย่างไร ที่เริ่มงานตัวนี้ด้วยเจตนาที่
ไม่คิดว่าของเขาหรือของเรา คิดแค่ว่าก้าวแรกของแต่ละคน ย่อมมีล้มลุก
คลุกคลานกันอยู่แล้ว แทนที่จะต่างคนต่างล้ม เรามากอดคอแล้วลุกขึ้นลุย
ไปด้วยกันดีกว่า ล้มก็ช่วยกันพยุง คนมีแรงก็ดึงคนอื่นให้ไปทันๆกัน

เบื้องหน้า...งานของแต่ละท่านย่อมไปเพื่อแข่ งกันกันเองและแข่งกับงาน
ของต่างชาติกันอยู่แล้ว

เบื้องหลัง...เราจำเป็นต ้องทำอย่างนั้นหรือ ในเมื่อรวมมือ รวมแรง
ประสานกันไปได้

( หลายคนอาจจะคิดว่า ผมโง่ ที่ไปอาสาทำงานโปรเจคร่วมนี้ เพราะ
ผมอยากได้หน้า อยากเด่น อยากเข็นโปรเจคผมเองให้เกิดโดยการเกาะ
โปรเจคคนอื่น เลยต้องมาเหนื่อยฟรีกับการเขียนงานโปรเจคร่วมนี้ )

ก็ยอมรับว่ามีส่วนครับ และหากมันเกิดประโยชน์กับส่วนรวมได้
ก็พร้อมยอม โง่ และเหนื่อยฟรี อยู่แล้ว เท่าที่ตัวเองมีแรงทำไหว
โดยไม่ได้มีเจตนาร้ายต่อผลงานของท่านใด ที่นำมาเขียนและไม่ได้
นำมาเขียนเลยสักคน อีกทั้งไม่ได้คิดหากินกับค่าต้นฉบับด้วยงานนี้
อยู่แล้ว เพราะประกาศไปตั้งแต่ต้นว่า หากเกิดรายได้ขึ้น ควรจะนำไป
ต่อยอดโครงการ เช่น ทำแสดงโชว์ จัดงานเปิดตัว หรือเก็บไว้เป็นทุนสำรอง
แม้กระทั่งนำไปบริจาคตามมูลนิธิต่างๆ(วงเงินมันคงไม่มาก นัก พวกพี่ๆ
คงหาวิธีเพิ่มวงเงินได้)

ดังนั้นจึงอยากจะแจ้งไว้ที่นี้ก่อนเป็นก ารล่วงหน้าว่า
ตราบใดที่ยังไม่มีระบบธุรกิจและระบบตลาดที่ชัดเจน และ
เมื่อโครงการนี้ดำเนินคืบหน้าไปทีละขั้นๆ อยากจะเชิญคนทำ
ซูเปอร์ฮีโร่ไทยทุกคน และคนอยากเห็นซูเปอร์ฮีโร่ไทยทุกท่าน
มาร่วมมือกัน บนเส้นที่เราจำต้องแข่งขันกัน ครับ

ผมนั่งนึกฝันวันที่พวกเรา ย้ำนะว่าพวกเราทุกคน เตรียมงานตัวเอง
ให้พร้อม แล้วไปขอร่วมใช้สถานที่จัดงาน อาจจะเป็น หอประชุมตามห้าง
ห้องกิจกรรมใหญ่ๆ ตามโรงเรียนต่างๆ แม้กระทั่งสวนสนุก ออกบูทหรือ
บอร์ดโชว์ผลงานของแต่ละคน มีการทำหนังตัวอย่าง มีการทำชุด แล้วก็มี
การแสดงบนเวที ให้คนที่อยากเห็นอยากสนุก และเชิญนักธุรกิจนักลงทุน
เข้ามาชมเป็นการเผยแพร่ประชาสัมพันธ์และขายงานในระบบ
ซิงเกิ้ลและแพคเกจ
(ไอเดียระบบแพคเกจนี่มาจากการได้ร่วมประชุมในนัดแรก)

อาจจะไกลไปสักนิด แต่มันก็เป็นภาพฝันที่ ภาคธุรกิจอื่นๆทำ
ให้เกิดเป็นจริงมาแล้ว

ไม่ว่าจะ เกมส์ อนิเมชั่น ของเล่น แม้กระทั่ง โอทอป

วันนี้พิมพ์เยอะอีกแล้ว ถือว่าขอระบายสิ่งที่อยากบอกกับทุกคน
ขอบคุณครับที่อ่านกัน
Back to top

IP Logged

pikuto

Reply #86 - 29.01.07 at 07:02:55

พูดได้คำเดียว  พี่ตาโปนสู้ๆ!!  ผมเห็นพี่พูดเรื่องนี้มาเป็น 10 ปีแล้วตามสื่อต่างๆ  ตั้งแต่ comic magazine ของไทยยัน a day    จะเป็นกำลังใจให้เสมอเลยครับ Cheesy Cheesy Cheesy  

จาก fan ตั้งแต่สมัย cartoon เล่มละ 5 บาท Cool Cool Cool Thanx Thanx Thanx
Back to top

IP Logged

HATA

หล่อหลบใน

Mood:
Reply #87 - 29.01.07 at 09:00:00

Cool สุดยอดคับ

เราเริ่มก้าวแรกกันแล้ว
ในการประชุมครั้งนี้คับ  Thanx

http://www.thai-toku.com/cgi-bin/Y1Gold/tcsyabb/index.pl?board=general&action=di...

...

...
Back to top

IP Logged

barthezjame

ฉันทะ วิริยะ จิตตะ วิมังสา

TTCC
Zodiac sign: Zodiac sign: Gemini
Mood:
Reply #88 - 29.01.07 at 10:33:00

สุดยอดเลยครับ
Keep Walking นะคร้าบบ
Cool Cool
Back to top

WWW barthezjame barthezjame.hi5.com barthezjame profile.php?id=1038384935  
IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #89 - 29.01.07 at 11:01:07

Coolสุดยอดครับ ถึงผมจะอยู่ห่างไกล แต่ยินดีสนับสนุนเต็มที่ครับ Kiss
Back to top

IP Logged

oooad

Reply #90 - 29.01.07 at 14:13:22

Cryสุดยอกมากเลยพี่......สู้เพื่อheroของไทย.......พี่ตาโปนเป็นตัวอย่างที่ดีมากเลย
คับ.....สู่ๆคับพี่ Kiss
Back to top

IP Logged

tap1studio

ะตัวเอง)

Reply #91 - 29.01.07 at 20:06:08

เหอๆ...ยังไม่ได้ปีนเลยอ่ะ ถึงสุดยอดแล้วเหรอ
แค่กำลังเพาะเมล็ดอยู่เลยอ่ะครับ เพิ่งจะแตกรากออกมาติ่งนึง
รอให้โตก่อนแล้วค่อยปีนนะ
Back to top

IP Logged

oooad

Reply #92 - 30.01.07 at 00:40:32

Smiley
Back to top

IP Logged

tap1studio

ะตัวเอง)

Reply #93 - 30.01.07 at 04:40:12

เมื่อตอนเย็นได้รับเมลล์ภาพจากคุณราม เป็นภาพร่าง
ออกแบบ เหยี่ยวมหากาฬ งานชิ้นใหม่ที่กำลังทำอยู่
และจะเป็นอีกหนึ่งในโปรเจค ฮีโร่ครอสโอเวอร์
เป็นแนว เรียลฮีโร่ คุณรามออกแบบพวกชุดหนังสวยมากครับ
พิสูจน์ได้จากดีไซน์แล้วออกมาเป็นชุดจริง
เจ๋งจริงๆครับ...

...
...

เมื่อได้แบบร่างมาบวกกับภาพที่ถ่ายจากเบื้องหลังกองถ่าย
ก็เป็นอย่างที่เห็นน่ะครับ เขียนแบบเกร็งมากๆ อากาศเย็นยะเยือกมาก
Back to top

IP Logged

ZETTMAN

Reply #94 - 24.03.07 at 13:18:41

ภาพ แอนดรอยด์ดราก้อน ฉบับ อนิเมชั่นฝีมือ พี่พัฒน์ครับ (พี่พัฒน์ ฝากมาโพสท์)
Back to top

IP Logged

원 [ w o n ]
SECRET SUPER HERO

Bangkok
Reply #95 - 24.03.07 at 13:50:05

แม่นกฮัมมิ่งเบิร์ดหัวใจมหึมานี่มันฟังแล้วยังไงๆ นะครับ  Cheesy
Back to top

원 [ w o n ]  
IP Logged

ZETTMAN

Reply #96 - 23.06.07 at 14:32:03

ภาพในกระทู้นี้น่าจะเอาไปใส่ไว้ใน tshh ด้วยนะครับ
Back to top

IP Logged

billybilly2005

@@My love have every aroun@@

Zodiac sign: Zodiac sign: Sagittarius
Reply #97 - 23.06.07 at 22:51:00

สู้ต่อไปครับ บิดาของฮีโร่ไทย ผมเอาใจช่วยครับผลิตผลงานออกมาดีๆ จะได้ไม่ต้องอุดหนุน การ์ตูนยี่ปุ่นกัน Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed
Back to top

billybilly2005 billybossboy2007.hi5.com  
IP Logged

Pages: 1 
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge