THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Pages: 1 2 3 4 5 ... 14
Print
เพื่อนสมาชิกแนะนำตัวกันหน่อยคับ (Read 123826 times)
Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
Re: เพื่อนสมาชิกแนะนำตัวกันหน่อยคับ
Reply #40 - 17.11.06 at 10:02:14

KOJOJO wrote on 17.11.06 at 09:26:08:
ชื่อ  ก้อง ครับ อายุ 34 ปี
 จบ ตรี-โท วิดวะ ขอนแก่น  ปัจจุบันประกอบอาชีพส่วนตัว
ชอบ  อ่านหนังสือ
        ดูหนัง
         ฟังเพลง
         เล่นเกมส์
          หลีหญิง   ยังโสดครับ
            ไอ้มดแดงชอบมานานแล้วคนข้างบ้านยังว่าชอบอะไรเหมือนเด็ก
   ความถนัดส่วน   สิ่งแวดล้อมครับจบมาด้านนี้   แต่เพิ่งมารู้ตัวว่าชอบคอมก็ปีสองปีนี้เอง รู้งี้เรียนคอมดีกว่าสมัยนั้นดันไม่บูม ไม่ชอบกรุงเทพอยู่ต่างจังหวัดสบายกว่ากันเยอะเลย   ดีใจที่ได้รู้จักสังคมในweb Thai tokuครับ
 เมื่อก่อนเคยเห็นคุณลูให้สัมภาษณ์ในหนังสือ  hobby&toyใช่ไหมครับ

ใช่ครับตอนนั้นบวม พอถ่ายรูปออกมา พี่โต้งกับคุณหมอHAMEE ยังบอกเลยว่าบวมกว่าตัวจริงอีก  Shockedรูปขาวดำมีคนบอกว่าผมดำก็ขำๆตลกดี ถามคุณHATAได้ครับ  ไว้ไปเมืองไทยอีกรอบจะถ่ายรูปให้ดูอีกทีว่าตอนนี้ CAST-OFFแล้ว Grin Grin
Back to top

IP Logged

Ohmkung09
FIGHTER

ทำแล้วเสียใจ..ด ีกว่าเสียใจที่ไ
ม่ได้ทำ ^^

Zodiac sign: Zodiac sign: Sagittarius
Re: เพื่อนสมาชิกแนะนำตัวกันหน่อยคับ
Reply #41 - 17.11.06 at 12:08:09

อ่า...พี่ลู ญี่ปุ่นผมก้อพอได้อ่ะครับ แต่สำนวนยังไม่ดีนัก (ไม่ใช่ส่งหนัง XXX มาให้ผมแปลนะ^^")

ปล.  คุณCamille กับคุณusarain นี่รุ่นพี่ผมทั้งคู่เลย....ผมรุ่น 15 อ่ะครับ
Back to top
« Last Edit: 17.11.06 at 12:10:02 by Ohmkung09 »  

IP Logged

WolfY
FIGHTER

เรารัก TCS YaBB

Reply #42 - 17.11.06 at 12:41:51

อ้าว  งั้นพี่Camille ก็เป็นรุ่นพี่ผมอ่ะจิครับ  Shocked Shocked

ผมเพิ่งเข้ามาเรียนที่ม.หัวเฉียวปีนี้เป็นปีแรกครับ พอดีเห็นว่ามีสาขาเปิดใหม่ปีนี้ปีแรกก็เลยสนใจ สาขาภาษาจีน-อังกฤษ (เอกคู่)

没想到,原来您就是我
大哥! Cheesy

ตอนนี้ผมเรียนสเปนที่รามควบไปด้วย มีความรู้ญี่ปุ่นอยู่บ้าง เพราะเคยเรียนมา2ปี จึงคิดว่าจะมาเอามาเป็นวิชาโทที่รามครับ

ส่วนความฝันก็ อยากเป็นนักแปลครับ ผมเป็นคนชอบแปลมากกกกกกกกกกกกก
อิอิ โดยเฉพาะหนังญี่ปุ่น  Shocked
Back to top

IP Logged

Riki _o
TRAINING HERO LEVEL1

Reply #43 - 17.11.06 at 13:05:42

ชื่อ โยธิน บุญปลูก ชื่อเล่น ปูครับ อายุ 30 ปี ครับ ตอนนี้ทำธุรกิจส่วนตัวเล็กๆครับ
( เพิ่งออกจากงานประจำมาทำครับ ) อยู่ต่างจังหวัดครับ เกาะ สมุย จ.สุราษฏร์
ชอบ ดูหนัง การ์ตูน ฮีโร่ต่างๆทุกแนว และอยากเห็นฮีโร่ไทยเป็นที่รู้จักไปทั่วโลก
ชอบงานฮีโร่ไทยทุกงานครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ว่างแจมกระทู้ของเพื่อนเท่าไหร่ครับ
มัวแต่ยุ่งๆเรื่องร้านอยู่น่ะครับ แต่เข้าเว็บมาอ่านทุกวันครับ มีอะไรก็ช่วยแนะนำ
ด้วยนะครับ Embarrassed Embarrassed Embarrassed
Back to top

IP Logged

james.007
SIDE KICK HERO BUDDY

Reply #44 - 17.11.06 at 13:09:02

ชื่อเล่น โต้งครับ อายุ 24
การศึกษา -จบ ป.ตรี จาก ม.หอการค้าไทย สาขา มนุษยศาสตร์ภาษาจีน
การทำงาน - เคยช่วยพี่ชายคุมงานก่อสร้างแต่ปัจจุบันช่วยที่บ้านทำงานขายวัสดุก่อสร้างครับ
งานอดิเรก - อ่านหนังสือการ์ตูน , เล่นกีฬา - ดนตรี , เล่น NET
ส่วนheroที่ชอบ - kamen rider ครับ ซึ่งตอนนี้ก็คือ kabuto ครับ

Back to top
« Last Edit: 17.11.06 at 13:20:17 by james.007 »  

IP Logged

Riderwut
SUPER HERO

วิถีแห่งสวรรค์

Mood:
Reply #45 - 17.11.06 at 14:04:44

HATA wrote on 16.11.06 at 17:58:23:
คับ ผมเรียนภาคปกติ ศิลปะการสื่อสารและการโฆษณา
สมัยที่เป็นสหวิทยาลัยรัตนโกสินทร์สวนสุนันทาคับ
ดีจังเลยคับ... Cool
ผมเรียนที่ตึกเทคโน ติดกับห้องสมุด

แต่มาจบนิเทศศาสตร์ที่สวนดุสิต มาต่อทีหลังคับ  Roll Eyes

งั้นคุณ Riderwut ก็เป็นรุ่นพี่ผมสิ
เพราะยังเป็นวิทยาลัยครู

ยินดีที่ได้รู้จักคับผม  Lips Sealed
ผมหลงไปหน่อยครับแบบว่าจบมานานสมัยผมเข้ามาเค้าก็เปลี่ยนเป็นสหวิทยาลัยรัตนโกสินทร์
แล้วส่วนใหญ่ผมจะมีเพื่อนอยู่ที่คณะนิเทศน์ซะเป็นส่วนใหญ่เพราะเรียนตึกเดียวกันส่วน
ใหญ่ผมจะนั่งอยู่ศาลาแถวตึกบางทีก็ไปแถวห้องสมุดไปคุยกับเด็กที่เรียนบรรณารักษ์พวกน
ี้มีมีสวย ๆ หลายคน Roll Eyes Roll Eyesผมอายุมากกว่าคุณ HATAแค่ ปีเดียวครับว่าแต่สมาชิกท่านใดที่เรียนราชภัฎหรือวิทยาลัยครูเนี่ยช่วยแนะนำตัวหน่อย
สิอยากรู้ว่ามีเยอะไหม
Back to top
« Last Edit: 17.11.06 at 14:14:17 by Riderwut »  

IP Logged

King-Skin

Reply #46 - 17.11.06 at 14:29:00

โพสรูปตัวเองกันมั่งสิคร๊าบพี่น้อง (ยากเห็นๆ) เผื่อเจอข้างนอกจะได้ทักทาย Cool
Back to top

IP Logged

doraemon_k2004
TRAINING HERO LEVEL2

Bangkok
Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Reply #47 - 17.11.06 at 17:17:33

Riderwut wrote on 17.11.06 at 14:04:44:
ส่วนใหญ่ผมจะมีเพื่อนอยู่ที่คณะนิเทศน์ซะเป็นส่วนใหญ่เพราะเรียนตึกเดียวกันส่วนใหญ่

ผมจะนั่งอยู่ศาลาแถวตึกบางทีก็ไปแถวห้องสมุดไปคุยกับเด็กที่เรียนบรรณารักษ์พวกนี้มี

มีสวย ๆ หลายคน Roll Eyes Roll Eyesผมอายุมากกว่าคุณ HATAแค่ ปีเดียวครับว่าแต่สมาชิกท่านใดที่เรียนราชภัฎหรือวิทยาลัยครูเนี่ยช่วยแนะนำตัวหน่อย

สิอยากรู้ว่ามีเยอะไหม

มีเพื่อนคณะนิเทศนี่ก็ต้องเป็นรุ่นน้องของคุณ HATA กับผมสิครับ เพราะคณะนิเทศนี่เกิดขึ้นตอนผมอยู่ปี 2 แล้วอ่ะ
คุณ Riderwut ไม่โพสรูป(อันหล่อเหลา)หน่อยล่ะครับ เผื่อจะเคยเจอหน้ากัน  Smiley
เห็นด้วยครับ "เด็กที่เรียนบรรณารักษ์พวกนี้มีมีสวย ๆ หลายคน" จำนางเอก Music รักปอนๆ ได้ไม๊ครับ เด็กบรรณารักษ์สวนสุนันทา (รุ่นพี่ผม 1ปี)
Back to top

IP Logged

HATA
GLOBAL MODERATOR

หล่อหลบใน

นาคา เทพพิทักษ์ รักษ์น้ำ
Zodiac sign: Zodiac sign: Virgo
Mood:
Reply #48 - 17.11.06 at 17:37:23

doraemon_k2004 wrote on 17.11.06 at 17:17:33:
มีเพื่อนคณะนิเทศนี่ก็ต้องเป็นรุ่นน้องของคุณ HATA กับผมสิครับ เพราะคณะนิเทศนี่เกิดขึ้นตอนผมอยู่ปี 2 แล้วอ่ะ
คุณ Riderwut ไม่โพสรูป(อันหล่อเหลา)หน่อยล่ะครับ เผื่อจะเคยเจอหน้ากัน  Smiley
เห็นด้วยครับ "เด็กที่เรียนบรรณารักษ์พวกนี้มีมีสวย ๆ หลายคน" จำนางเอก Music รักปอนๆ ได้ไม๊ครับ เด็กบรรณารักษ์สวนสุนันทา (รุ่นพี่ผม 1ปี)

คณะนิเทศนี่เกิดขึ้นตอนที่พวกผมจบปี 2 พอดีคับ
หอย เอารูปพี่ปุ๋ยมาโชว์หน่อยดิ
ที่ถ่ายไว้อ่า

นางเอกมิวสิค รักปอนปอน  Cool ไมโคร
Back to top

HATA HATA intouch1968.hi5.com  
IP Logged

snail

สวัสดีคร๊าบ.. รับขนมจีบ..ซาลา
เปาเพิ่มไม๊คร๊า บ

Reply #49 - 17.11.06 at 19:10:58

ผม mr.snail
ป1-3 จบที่สตรีวุฒิศึกษา
ป4-6 จบที่วัดทองธรรมชาติ
ม1-3 จบที่วัดประดู่ในทรงธรรม
ปวช   จบที่ไทยวิจิตรศิลป์(ศย)
ป/ตรี  จบที่รามคำแหง รุ่น19

ประวัติการทำงาน
preprodection mv tv concert
บริษัท คีตาเรคคอร์ด (ปิดตัวเองไปแล้ว)
ปัจจุบันทำงานแสดงส่วนตัว
มีภรรยา 1 คน ลูก 2 คน ชาย1 หญิง 1(น่ารักมากขอบอก)
อันนี้รูปครอบครัวผมเองครับ.....

Back to top

spd_2004100822406_b.jpg (Attachment deleted)

IP Logged

doraemon_k2004

Bangkok
Zodiac sign: Zodiac sign: Capricorn
Reply #50 - 17.11.06 at 21:11:23

HATA wrote on 17.11.06 at 17:37:23:
คณะนิเทศนี่เกิดขึ้นตอนที่พวกผมจบปี 2 พอดีคับ
หอย เอารูปพี่ปุ๋ยมาโชว์หน่อยดิ
ที่ถ่ายไว้อ่า

นางเอกมิวสิค รักปอนปอน  Cool ไมโคร

แหะๆ เดี๋ยวขอหาก่อน ไม่รู้อยู่ไหน (เก็บดีไปหน่อย)  Cry Cry
Back to top

IP Logged

Quest
HUMAN
**

Reply #51 - 17.11.06 at 21:27:13

ผม Quest ครับ อดีตมีนามว่า shadowmoon เคยสิงสถิตอยู่เว็บบอร์ดนี้มานานและมีบัตรสมาชิกรุ่นที่ 1 พร้อม ๆ กับเพื่อนซี้ชื่อ rider_black  Embarrassed

จบคณะวิทยาศาสตร์ มช.ครับ รหัส 33....
หลังจากเรียนจบก็ทำงานสายการเงินมาโดยตลอด ปัจจุบันมีหัวโขนเป็นผู้อำนวยการ
และมีหน้าที่หลักเป็นเจ้าหน้าที่การตลาดหลักทรัพย์

Back to top

IP Logged

moooo

Shibby shiinG...

อยากอยู่กับ うさぎ ว่ะ55
Zodiac sign: Zodiac sign: Leo
Reply #52 - 17.11.06 at 21:46:56

ดีคร้าบ...
เป็นนักเรียนอะนะคร้าบ
อยู่โรงเรียนพระโขนงพิทยาลัย
แถวๆ บางจากอะคร้าบ สุขุมวิทเท่าไรอ้าลืมแล้ว?

ชอบการออกแบบคร้าบ แต่ไม่ได้ทำบ่อยเท่าไรง่ะคร้าบ
เพราะมันเสียเวลาเยอะดี-*-
งานอดิเรก ก็ออกแบบอะคร้าบ แต่งรูป ชอบสร้างภาพ(<=ทำบ่อยเวย-*-)
กะอ่านหนังสือคร้าบ แต่หลังจากหยิบหนังสือแล้วก็จะ คร่อกฟี้.....-__-zZ

สิ่งที่ชอบ การกิน การนอน การเล่นคอมพิวเตอร์คร้าบ (ขี้เกียจจังเรา-*-)

แนวหนังฮีโร่ที่ชอบ ชอบพวกเซนไทอะคร้าบ เพราะมันออกแนวขี้โกงดีคร้าบ รุม1 เอิ๊กๆๆๆๆ

อนาคต โตขึ้นอยากเป็น ผู้ใหญ่ คร้าบ -*-
เพราะตอนนี้ติ๊งต๊อง เห็นเพื่อนว่า พ่อแม่ผมเองก็ยังว่าเลย -*-

ผมเล่นเวบนี้มาตั้งแต่อยู่ม.3 (มั่ง)คร้าบ จนนะบัดนี้ก็ม.5 แย้วคร้าบ
แก่ซะเหล่ว -_-"
Back to top

IP Logged

gagtan

Reply #53 - 18.11.06 at 11:57:27

ชื่อ-กั๊ก
โรงเรียน-E-TECH
ชั้นเรียน-SEN2/2 สาขาเทคโนคอม
(จบ ปวชรุ่น ปราดญาเมฆีมณีบุราพา)

ความสามารถพิเศษ-ชอบหมกงานเป็นอาจิน    แล้วสามารถมีจะทำให้เสร็จทัน
เวลาก่อนเส้นตายเสมอ  Grin (ต้องมีไฟลนก้นถึงจะทำ)

ชอบที่ชอบ-แค่มีอะไรก็ได้ที่ขึ้นต้นด้วยการ์ตูนนั้นและคือชีวิตของผม

Back to top

31748881.jpg (17 KB | )

IP Logged

nekojung

I am Kamen Rider Blade
FanClub

Reply #54 - 18.11.06 at 12:33:36

ลูกแมว ยังเรียนอยู่ ที่ มศว ประสานมิตรค่ะ + รามคำแหงอีกที่นึงด้วย

ตอนนี้ก็ รับงานแปลทั่วๆไปค่ะ ได้ 3 ภาษา ฝรั่งเศส ญี่ปุ่น กับ อังกฤษ

อ้อ อีกอย่างนึง เป็น moderator ของ thaicybergames

เวลาว่าง ชอบเล่นเกม ดูRider อ่านวรรณกรรมแปล ถ้าเซ็งมากๆก็นอนค่ะ ^^"

ความฝันก็ มีหลายอย่าง อยากเป็นนักแปลค่ะ แล้วก็เป็นคนแปลบทภาพยนต์

อยากเห็นชื่อตัวเองขึ้นเวลา จบ ภาพยนต์  ^^V

ตอนนี้กำลังหัดทำ sub thai ของการ์ตูนค่ะ ถ้าสำเร็จแล้วคงเอามาฝากพี่ๆเพื่อนๆ ที่นี่ ก่อนค่ะ ^^V
Back to top

IP Logged

canman_canwoman
FIGHTER

เรารักRider

455/435 หมูบ้านสินชัย จรัญ35 ถ.จรัญสนิทวงค์ อ.บางกอกน้อย กรุงเทพ 10700
Zodiac sign: Zodiac sign: Taurus
Reply #55 - 18.11.06 at 18:11:09

คนที่เข้ามาในเว็บนี้ส่วนใหญ่ 20 CoolUPกันทั้งนั้นเลยนะฮะ Cheesy
หวัดดีครับ ผมชื่อปัก ตังปัก เป็นคนที่มีคนเดี่ยวในโลก ชื่อเล่นของผมแปลว่า
"ชายผู้ยิ่งใหญ่ทางทิศตะวันออกเฉียงเหนือ"
ตอนนี้อายุได้15แล้ว  อยู่ที่โรงเรียนทวีธา ม.4แล้ว
ตอนนี้อกำลังวุ่นวายกับการทำเว็บ ของชมรม V-Teen ที่โรงเรียน
เป็นงานที่เหนื่อยแต่ก็สนุกครับ
ส่วนเรื่องไรเดอร์ ชอบทุกตัวเลย แต่ที่อยากดูคือ อากิโตะอะครับ มาดูไม่ทันช่อง9
ความฝันคืออยากเป็นสถาปนิกที่ยิ่งใหญ่ให้ได้เลย
Back to top

open2.jpg (Attachment deleted)

+

IP Logged

s_knight_per
FIGHTER

Reply #56 - 18.11.06 at 20:42:12

ส่วนใหญ่อายุเฉลี่ย 25 ขึ้นไปนะ  เท่าที่ลองอ่านดู
ผมอายุ 23 เองครับ  ชื่อไนท์  เรียนจบแล้ว
ตอนนี้รับจ็อบเป็นนักเขียนอยู่2-3แห่ง
ปีหน้าว่าจะหางานทำที่เกี่ยวกับออกแบบหรือว่าโรงพิมพ์อยู่พอดี
เพราะว่าจบป.ตรีด้านออกแบบมา
ส่วนตอนนี้ผมติดทหารอยู่ครับ  เป็นมาได้ 6 เดือนแล้ว
ที่เข้าบอร์ดนี้เพราะชอบหนังแนว ไลฟ์ แอ๊กชั่นมากๆ ครับ
Back to top

IP Logged

gagtan

Reply #57 - 18.11.06 at 20:51:15

Quote:
ส่วนตอนนี้ผมติดทหารอยู่ครับ  เป็นมาได้ 6 เดือนแล้ว
อ้าวงั้นก็หนีผู้คุมมาเล่นอะดิ Grin
Back to top

IP Logged

audaud
FIGHTER

เรารัก Hero รัก Thai Toku

กรุงเทพ
Zodiac sign: Zodiac sign: Cancer
Reply #58 - 18.11.06 at 22:45:16

ผมอายุ 25 ทำงานด้านคอมพิวเตอร์ ในบริษัท ประกันภัย แห่งหนึ่ง(ไม่ได้ขายประกันนะครับ)

เพิ่งจะต่อโท ด้าน Information system

อ่านกระทู้ตั้งแต่ช่วง มดคันไฟ(ตอนนี้มีใครรู้จักไหมนี่ ) ตามมาจาก เฉลิมไทยพันทิพอีกที อิอิ
ไม่ค่อยโพสอ่ะครับ โพสแบบขาจร แต่มาอ่านบ่อย แบทุกวัน

วันไหนไม่เข้า thai-toku นอนไม่หลับ  Lips Sealed  
Embarrassed
Back to top

IP Logged

Mahadev21

มหาเทพอยู่ทุกที ่

Zodiac sign: Zodiac sign: Aquarius
Reply #59 - 19.11.06 at 12:58:11

ชื่อจริง ธนนันต์ ธนากรรฐ์     ชื่อเล่น ป็อก ครับ อายุ 15 ปี ราศี มกร
อ.1-ป.6 เรียนที่โรงเรียนศุภวรรณ
ม.-ม.4(ปัจจุบัน)  โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย รุ่น 127
ตำแหน่ง หัวหน้าสมาพันธ์ หมาหมู่สตูดิโอ
ความชอบ –ฮีโร่และการ์ตูนญี่ปุ่น
                 -ผู้กล้า เช่น ท่านคานธี ,เช  กูวาร่า,คุณ จิต,คุณ สืบ,คุณ เจริญ
                 -โมเดล เท่ห์, กันพลา(ที่ไม่มีซักตัว)
                 -นิยาย,การแต่ง Fic
            -การวาดรูป
รู้จัก Thai-Toku จากการsearchคำว่าheroในgoogle
ผมวาดรูปออกแบบฮีโร่เก็บไว้เป็นลังเลย มีชุดหนึ่งภูมิใจมากชื่อ   “หิมพานต์ประยุทธ์” (เกี่ยวกับการเรียกสัตว์หิมพานต์ออกมาสู้กัน)
เคยวาดการ์ตูนช่องจบเรื่อง “เมก้าตึกยาว” เพื่อนชอบกันพอสมควรแต่ดันทำต้นฉบับหายเลยท้อจนถึงทุกวันนี้
ความฝันอยากทำ CG animationพันธุ์ไทยสักเรื่องนึง ตอนนี้ได้แต่นั่งฝันไปเรื่อยๆครับ

Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 5 ... 14
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge