THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Pages: 1 2 3 4 ... 14
Print
เพื่อนสมาชิกแนะนำตัวกันหน่อยคับ (Read 123828 times)
GAO_BLACK
TRAINING HERO LEVEL2

Cyber Cop

2/2หมู่2ซ.วัดบัวขวัญ9 ถ.งามวงวาน์ อ.เมืองจ.นนทบุรี11000
Zodiac sign: Zodiac sign: Sagittarius
Re: เพื่อนสมาชิกแนะนำตัวกันหน่อยคับ
Reply #20 - 16.11.06 at 22:12:46

ผมเห็นด้วยกับพี่ลูนะครับ ว่าปีนี้เป็นปีที่ดีจริงๆครับ ตั้งกะ คบกับเวปนี้มา อืมม ปีแรกจนถึงปีล่าสุดเลยครับ ปีนี้เป็นปีที่มีอะไรดีๆเข้ามาเยอะๆมากๆ ความฝันของพี่มีทางเป็นจริงถ้าทุกคนร่วมมือกันอย่างขันแข็งในตอนนี้ และตอนนี้เริ่มก่อตัวเป็นตัวเป็นตนแล้วครับ ผมขอให้ Project นี้ประสพผลสำเร็จครับ Embarrassed ไม่ต้องใส่ใจเก็บไปคิดกับคำพูดอิจฉาของคนบางคน เก็บกำลังใจไปทำงานดีกว่าครับ เก็บคำติไว้เป็นครู Embarrassed Angry
Back to top

IP Logged

★ซีโร่
BOARD MODERATOR

no money / no honey !

Re: เพื่อนสมาชิกแนะนำตัวกันหน่อยคับ
Reply #21 - 16.11.06 at 22:15:08

เอาด้วยคน
ชื่อ โร่ ครับ
จบมหาลัยรังสิต คณะศิลปกรรม
อายุ สามสิบ กว่าแล้วครับ  Lips Sealed
Back to top

IP Logged

★ซีโร่

no money / no honey !

Reply #22 - 16.11.06 at 22:16:35

ลืมรูป

ชอบพวก ฮีโร่ ตัวเก่าๆ ยิ่งเก่ายิ่งชอบ
ตัวใหม่ๆเคยดูบ้าง แต่รู้สึกว่าไม่สนุกเลย
Back to top

IP Logged

JOKER77
TRAINING HERO LEVEL1

เรารัก THAI-TOKU&HEROส
าวสวยตุ๊กคน.... .....

Reply #23 - 16.11.06 at 22:38:31

Winkพลครับ ป.ตรี นิติศาสตร์รามครับ..ทำอาร์ตเวิร์คและแม่พิมพ์ กล่องลูกฟูกครับ
ชอบเขียนรูปฮีโร่เป็นการพักผ่อน คลายเครียด จากงานครับ
Back to top

IP Logged

bobobobo_rider
ACTION HERO

-*-

Zodiac sign: Zodiac sign: Gemini
Reply #24 - 16.11.06 at 22:48:18

ผม แบงค์ครับ
เรียนจบแล้ว จะรับปริญญาพรุ่งนี้ครับ  จบ it ที่ม.ธุรกิจบัณฑิตครับ
พึ่งได้งานไม่นาน เป็น  Support Engineer ครับได้งานแบบ งง ๆ สมัครเว็ปไปเค้าดันให้ไป support งง ๆ เหมือนกันแต่ก็เอาเหอะงานเหมือนกัน ทำได้เหมือนกันก็เลยไปครับ  Grin Grin Grin

ส่วนตอนนี้ กำลังหัดไปเรื่อยครับหัดเองมั่ว ๆ ซั่ว ๆ  เขียนโปรแกรม เขียนเว็ป 3d กราฟฟิค network หัดไปหมด แต่ไม่เก่งซักอย่างเลยครับพอเป็นนิดนึง ยังไม่รู้เลยครับว่าจะเอาดีทางด้านไหนดี อิอิ

สมัยอยู่มหาลัย เคยวาดฝันว่าจะเข้าชมรมศิลปะการต่อสู้ทุกแขนง แต่เนื่องจากเรียนหนักเลย ไม่ค่อยได้เข้าชมรม T-T

ส่วนรูปคงไม่ต้องเดานะครับว่าผมคนไหน อิอิ  Grin
Back to top

bobohata.jpg (Attachment deleted)

IP Logged

bobobobo_rider
ACTION HERO

-*-

Zodiac sign: Zodiac sign: Gemini
Reply #25 - 16.11.06 at 23:06:32

jark_kaizer wrote on 16.11.06 at 17:55:36:
รับ job เป็นนักแปลอิสระและอ. สอนภาษาอังกฤษ ตอนนี้เปิดกิจการเล็กๆเองแล้ว

สอนที่ไหนครับ น่าสนครับ สกิล English ผมอ่อนมากเลยอ่ะครับจะให้ดีอยากได้ตั้งแต่พื้นฐานให้แน่น ๆ ครับ สนใจอยากเรียนอยู่แต่เนื่องจากว่า ผมทำงานเป็นกะวันหยุดไม่ค่อยคงที่ อยากเรียนครับน่าสนอยู่ เหมือนกัน ยังไงพี่เล่น msn ไม๊ครับรบกวนขอ E-mail ทีครับเผื่อไว้คุยจะได้ไปเรียนด้วยยยย
Back to top

IP Logged

Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
Reply #26 - 16.11.06 at 23:12:37

bobobobo_rider wrote on 16.11.06 at 22:48:18:
ผม แบงค์ครับ
เรียนจบแล้ว จะรับปริญญาพรุ่งนี้ครับ  จบ it ที่ม.ธุรกิจบัณฑิตครับ
พึ่งได้งานไม่นาน เป็น  Support Engineer ครับได้งานแบบ งง ๆ สมัครเว็ปไปเค้าดันให้ไป support งง ๆ เหมือนกันแต่ก็เอาเหอะงานเหมือนกัน ทำได้เหมือนกันก็เลยไปครับ  Grin Grin Grin

ส่วนตอนนี้ กำลังหัดไปเรื่อยครับหัดเองมั่ว ๆ ซั่ว ๆ  เขียนโปรแกรม เขียนเว็ป 3d กราฟฟิค network หัดไปหมด แต่ไม่เก่งซักอย่างเลยครับพอเป็นนิดนึง ยังไม่รู้เลยครับว่าจะเอาดีทางด้านไหนดี อิอิ

สมัยอยู่มหาลัย เคยวาดฝันว่าจะเข้าชมรมศิลปะการต่อสู้ทุกแขนง แต่เนื่องจากเรียนหนักเลย ไม่ค่อยได้เข้าชมรม T-T

ส่วนรูปคงไม่ต้องเดานะครับว่าผมคนไหน อิอิ  Grin

อ้าว ตกลงเป็นDOUBLE  HOPPERกันหรือครับ นึกว่าbobobobo_rider เป็น DARK HATA ที่ข้ามอีกช่วงเวลามาซะอีก แต่ข้ามผิดช่วงไปหน่อย เลยกลายเป็นพี่กับน้องไป Roll Eyes Roll Eyes
Back to top

IP Logged

Maisinder
SUPER HERO

hero never die

Reply #27 - 16.11.06 at 23:48:43

King-Skin wrote on 16.11.06 at 19:10:45:
เรียนจบจากไหน ขอไม่บอกดีกว่า เพราะโดนบังคับให้เรียนทางที่ไม่ชอบเท่าไร่ มันไม่เกี่ยวกับงานที่ทำเลย

ปัญหาคล้ายกันครับ  แต่ผมไม่จบปริญาตรี  เคยเรียนขอนแก่น1ปี และย้ายมาที่กรุงเทพอีก3ปี  แต่ก้ไม่จบ  Sad Sad  ไม่รักเรียนเอาสะเลย  ไม่รักเรียนเพราะเรียนในสิ่งที่ไม่ได้รัก กับมีปัญหาบางอย่างกับทางบ้าน  พูดไปก้เหมือนแก้ตัวครับ  
 หลังจากนั้น ออกมาทำงานเป็นลูกจ้างชั่วคราวอยู่ อบต.  ก่อนจะออกมาทำกิจการส่วนตัวเล็กๆ ที่กำลังจะปิดตัวนะครับ  Cheesy
Back to top

IP Logged

YBM
TRAINING HERO LEVEL2

เรารัก TCS YaBB

33/166 หมู่บ้าน ต.รวมโชค ซ.โชคชัย4 ลาดพร้าว กทม.10230
Zodiac sign: Zodiac sign: Virgo
Reply #28 - 16.11.06 at 23:59:58

YBM ครับ จบรัฐศาสตร์รามคำแหง มัธยมจบมัธยมวัดเบญจมบพิตร ปัจจุบันทำงานธนาคาร ยูโอบี แผนกอนุมัติวงเงินบัตรเครดิตครับ เคยวาดรูปส่งประกวดตามหนังสือต่างๆผลปรากฎได้รางวัลชมเชยประมาณ 5 ครั้ง  ชมเชยพิเศษ 1 ครั้งแต่พี่น้องครับผมไม่เคยได้รับตัวรางวัลจริงๆเลยทวงถามไปก็เงียบแม่เลยบอกไม่ต้อ
งไปส่งแล้วหลังจากนั้นก็ไม่ได้เขียนรูปอีกเลย(ตอนนั้นต้องขอเงินแม่ซื้อสีโปสเตอร์อย
ู่เลย)   ฮีโร่ในดวงใจก็ไอ้มดแดงและตอนนี้ที่คลั่งมากๆคือ จา พนมครับวันที่ไปงานผมใส่เสื้อจาด้วยครับ  อ้อปัจจุบันอายุ37 ปีครับ Thanx Thanx Thanx
Back to top

IP Logged

Ohmkung09
FIGHTER

ทำแล้วเสียใจ..ด ีกว่าเสียใจที่ไ
ม่ได้ทำ ^^

Zodiac sign: Zodiac sign: Sagittarius
Reply #29 - 17.11.06 at 00:06:27

ชื่อ โอม คับ  อายุ 27 คับ

จบประถมจากโรงเรียนกาญจน์มณี ซอยมหาดไทย ซึ่งปัจจุบันปิดไปแล้ว T_T
จบมัธยมจากเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ
จบ...ตรี... - -"
ตอนนี้เหลือตรีที่รามคำแหง และทำงานควบอยู่ 2 อย่างครับ ทั้งทำที่บริษัท และ ทำงานอยู่ที่บ้านด้วยคู่เลย ^^

ชอบไรเดอร์เป็นพิเศษ แต่ยังติดตามฮีโร่ต่างๆรวมถึงการ์ตูน ญี่ปุ่น จีน อยู่ด้วยเรื่อยๆ

เคย...เป็นนักเขียนอิสระ และแปลหนังแผ่นด้วยนิดหน่อย

Back to top

IP Logged

Camille
ACTION HERO

Nu Gundam ha datejanai!

Reply #30 - 17.11.06 at 00:25:57

Smiley ผม Camille
จบมัธยมจาก รร. เตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ปี 2538 (รุ่น 13)
จบป.ตรี บริหารธุรกิจ จากม.หัวเฉียว ปี 2543 (รุ่น 5)
จบป. โท ด้าน E-Business and Interner Technology  จาก ABAC ปี 2548
ช่วงเรียนจบป.ตรีใหม่ๆ ผมเรียนภาษาญี่ปุ่นเสริมที่สสท. และได้ประกาศนียบัตร Jtest Level 4 ปี 2545

ตอนนี้กำลังศึกษาด้านฮวงจุ้ย เกี่ยวกับการจัดสถานที่ทำงาน และที่อยู่อาศัยครับ อาจดูแปลกๆ หน่อยแต่มันมีผลกับตัวผมเยอะมากเรื่องโต๊ะทำงานที่ผ่านๆ มาพอได้ศึกษาแล้วถึงรู้ครับว่าทำไมผมเปลี่ยนงานบ่อย

ทำงานมาหลายที่แล้วครับส่วนใหญ่เป็นหนังสือหมด
เป็นทั้งบก. และนักเขียนครับ
- Shopping Computer
- Computer Today
- Computer World
- E-World

ปัจจุบันผมลาออกจากงานมาแล้วกำลังมองหางานประจำใหม่อยู่ เลยทำงานพิเศษไปพลางๆ ระหว่างหางานใหม่คือ สอนพิเศษภาษาอังกฤษ กับคอมพิวเตอร์ให้กับเด็กครับ

งานอดิเรกของผมมีหลายอย่างจัดเป็นพวกโอตากุก็ว่าได้
- อ่านหนังสือและดูการ์ตูน, หนังฮีโร่, หนัง Sci-Fi
- อ่านหนังสือ และดูสารคดีเกี่ยวกับเทคโนโลยี
- เล่นเกมส์ (ชอบสุดคือ RPG แนว D&D)
- ประกอบ และสะสมพลาโม Gundam
- ถ่ายภาพตามงานประกวด Cosplay

ความสามารพิเศษ
ในหมู่เพื่อนผมตั้งแต่สมัยมัธยม จะเรียกผมว่าเป็น Encyclopedia เคลื่อนที่ได้ครับเพราะรู้ไปหมดทุกอย่างตั้งแต่เรื่องที่ใกล้ตัวไปถึงไกลตัวอย่าง Spec ของเครื่องบินรบ หรือยานอวกาศ เรียกคุยได้ทุกเรื่องครับ (ถ้าเป็นพวกฝรั่งคงจะเรียกผมเป็นพวก Nerd อะนะ)

งานอดิเรกด้านกีฬา
- ผมเคยอยู่ชมรมแบดมินตันประจำโรงเรียน และมหาวิทยาลัยหัวเฉียวและได้เข้าร่วมแข่งขันกีฬาแบดมินตันมหาวิทยาลัย 3 ปีซ้อนครับแต่พลาดตำแหน่งหมด สู้ทีมชาติไม่ไหวอย่างมากก็ได้แค่รอบ 8 คน

- ช่วงเรียนมัธยมผมนอกจากจะเป็นนักกีฬาแบดมินตันให้กับรร. แล้วยังอยู่ทีมฟุตบอลประจำห้องด้วยเนื่องจากโกล์คนเดิมลาออกจากโรงเรียนเพราะสอบเทีย
บได้ ผมจึงต้องไปเป็นแทนอาศัยปฏิกริยากับความไวจากการเล่นแบดมาใช้ เลยได้เป็นมือหนึ่งมาจนถึงงานแข่งกีฬาฟุตซอลของเบียร์ช้างครับ ซึ่งทีมฟุตบอลสมัยมัธยมของผมนี่เรียกว่ามีการนัดมาเตะซ้อมกันตลอดเวลาแม้จะเรียนจบ หรือทำงานไปแล้ว ถ้ามีงานแข่งเมื่อไร่นี่นัดมาซ้อมแข่งกันเป็นประจำเอาสนุกๆ ไม่ได้เน้นเข้าไปเอารางวัล แต่ปัจจุบันไม่ได้เล่นมา 3 ปีแล้วเพราะกัปตันทีมต้องไปเลี้ยงลูก  (ลูกที่เป็นคนนะครับไม่ใช่ลูกบอลLips Sealed)
Back to top
« Last Edit: 17.11.06 at 15:51:03 by Camille »  

IP Logged

usarain
ULTIMATE SUPER HERO

ฝนตกที่อเมริกา

Reply #31 - 17.11.06 at 00:26:05

คุณ Ohmkung09 เป็นน้องโรงเรียนผมครับ ผมจบเตรียมพัฒน์รุ่น 5 ตอนนี้ทำงานที่ขอนแก่น สอนหนังสือครับ ชอบไอ้มดแดงและหุ่นยนต์เก็ตเตอร์มากครับ
Back to top

IP Logged

HATA
GLOBAL MODERATOR

หล่อหลบใน

นาคา เทพพิทักษ์ รักษ์น้ำ
Zodiac sign: Zodiac sign: Virgo
Mood:
Reply #32 - 17.11.06 at 00:46:14

Cool ดีจังเลยคับ

เห็นมั้ย เริ่มมีการลำดับญาติ

มีการอุดหนุน สินค้าและบริการ

Cool

ช่วยไรได้ก็ช่วยๆกันนะคับ

ใครยังไม่ได้มารายงานตัว โปรดมาด่วนนนนน  Lips Sealed

Back to top

HATA HATA intouch1968.hi5.com  
IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #33 - 17.11.06 at 05:19:09

Quote:
โพสต์โดย: kwan007 โพสต์เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2006 - 22:06:57

อ้างอิงจาก: Loucipher เมื่อ 16 พฤศจิกายน 2006 - 21:57:47:สงสัยเราคงเดินสวนกันแน่ครับ  ตอนที่ผมทำ  MIS กับ IFS ยังอยู่รวมกันที่ตึกบุญผ่อง แต่คนละชั้นกันครับ  

ใช่ครับ .. ผมอยู่ชั้น 23 .. ย้ายไปย้ายมาอยู่นาน ตั้งแต่อยู่ในซอยหลังวัดชนะสงคราม (ตรงนั้นไม่กี่ปี) ที่ทะลุออกต*นสะพานปิ่นเกล้า.. แล้วก็ย้ายไปอาคารบุญผ่องได้ 3 ปี มั้ง แล้วก็ย้ายกลับมาข้างป้อมพระอาทิตย์ จนปี 40 mis ก็สลาย เพราะพิษเศรษฐกิจ ตอนนั้นก็ทำถึง Financial Day 2000 แล้วก็เริ่มหายไป หายไป.. จนยุบ MIS ก็เลยมาอยู่ที่จุฬาฯ  

MIS ก็ยังอยู่นานกว่า IFS ครับ ผมออกมาอยูไทยคมพักนึง IFS ยุบแล้ว ตอนนั้นหลายคนย้ายจาก IFS ไป MIS หลายคนรวมทั้งพี่โอม..วรดล เจ้านายเก่าผม แกใจดีมากๆ เดี๋ยวนี้ผมมีลูกน้องเอง ก็ยึดแนวทางปฎิบัติจากแกครับ Cheesy

Maisinder wrote on 16.11.06 at 23:48:43:

ปัญหาคล้ายกันครับ  แต่ผมไม่จบปริญาตรี  เคยเรียนขอนแก่น1ปี และย้ายมาที่กรุงเทพอีก3ปี  แต่ก้ไม่จบ  Sad Sad  ไม่รักเรียนเอาสะเลย  ไม่รักเรียนเพราะเรียนในสิ่งที่ไม่ได้รัก กับมีปัญหาบางอย่างกับทางบ้าน  พูดไปก้เหมือนแก้ตัวครับ  
 หลังจากนั้น ออกมาทำงานเป็นลูกจ้างชั่วคราวอยู่ อบต.  ก่อนจะออกมาทำกิจการส่วนตัวเล็กๆ ที่กำลังจะปิดตัวนะครับ  Cheesy

เอาใจช่วยนะครับ ขอเป็นกำลังใจให้อีกคน ขอให้มีหน้าที่การงานมั่นคง หรือมีกิจการใหม่ที่ทำรายได้มากๆครับ

Quote:
โพสต์โดย: YBM โพสต์เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2006 - 23:59:58

YBM ครับ จบรัฐศาสตร์รามคำแหง มัธยมจบมัธยมวัดเบญจมบพิตร ปัจจุบันทำงานธนาคาร ยูโอบี แผนกอนุมัติวงเงินบัตรเครดิตครับ

งั้นช่วยกรุณาอนุมัติวงเงินกู้ให้ผมกับ คุณHATA สัก40ล้านนะครับ ล้อเล่นนะคับ Grin Grin

Quote:
โพสต์โดย: Ohmkung09 โพสต์เมื่อ: วันนี้ - 00:06:27

ชื่อ โอม คับ  อายุ 27 คับ

จบประถมจากโรงเรียนกาญจน์มณี ซอยมหาดไทย ซึ่งปัจจุบันปิดไปแล้ว T_T
จบมัธยมจากเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ
จบ...ตรี... - -"
ตอนนี้เหลือตรีที่รามคำแหง และทำงานควบอยู่ 2 อย่างครับ ทั้งทำที่บริษัท และ ทำงานอยู่ที่บ้านด้วยคู่เลย ^^

ชอบไรเดอร์เป็นพิเศษ แต่ยังติดตามฮีโร่ต่างๆรวมถึงการ์ตูน ญี่ปุ่น จีน อยู่ด้วยเรื่อยๆ

เคย...เป็นนักเขียนอิสระ และแปลหนังแผ่นด้วยนิดหน่อย

หนังญี่ปุ่นด้วยหรือเปล่าครับ?
Back to top

IP Logged

Maisinder
SUPER HERO

Reply #34 - 17.11.06 at 08:26:25

Smiley ขอบคุณ คุณลูครับ  Thanx Thanx Thanx Thanx
   ผมจบ ปวส ที่ วิทยาลัยเทคโนโลยีวิทยาเขตภาค พายัพ หรือเทคนิคต*นดอย ที่เชียงใหม่นะครับ ตอนจบปวชแล้วสอบต่อ ปวส. ผมสอบติดที่ อุเทน กับที่ พายัพ แต่เลือกเรียนที่เชียงใหม่ครับ เพราะผมคิดว่า ถ้าเรียนที่อุเทนแล้ว ผมคงจะไม่เหลือชีวิตรอดกลับมานั่งคุยอย่างงี้แน่ ฮ่าๆๆๆ  
   เพราะได้ยินมาว่า รับน้องปีก่อนที่ผมจะสอบ มีการรับน้องหนักถึงตายครับ แต่ปิดข่าว แต่ยังไงก็ต้องให้ความเป็นธรรมกับพวกรุ่นพี่ด้วยครับ  เพราะบางทีอาจจะแค่พิการเฉยๆ  Grin Grin
Back to top
« Last Edit: 17.11.06 at 08:46:20 by Maisinder »  

IP Logged

Rider Pooh

rider kiss!!

Phuket
Zodiac sign: Zodiac sign: Aries
Reply #35 - 17.11.06 at 08:48:10

Kiss ดีครับ ชื่อ ปุ๊คับ อายุ 26 ก่าๆ จบด้าน IT มาเหมือนกัน ทาง MIS ตั้งใจจะเป็นเว็บโปรแกรม แต่ก็ชอบงานด้านกราฟฟิก แต่ก็เอาดีไม่ได้สักด้าน 555

ปัจจุบัน ย้ายตัวเอง ตามกระแสลม จาก Jr Programmer มาเป็น ฝ่ายดูแลเว็บไซต์ชื่อดังที่สุดของภูเก็ต ของ บ. แทนน่ะครับ (โม้ข่ม แต่ก็เป็นจุดเล็กๆของ บ. แหะ แหะ)

งานอดิเรกเหรอ ชอบดูหนัง ดูทุกแนว ยกเว้น แนวเละๆ แหวะๆ
ฮีโร่ ก็ต้องมดแดงอยู่แล้วววว
Back to top
« Last Edit: 17.11.06 at 08:52:50 by Rider Pooh »  

IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #36 - 17.11.06 at 08:48:34

Maisinder wrote on 17.11.06 at 08:26:25:
Smiley ขอบคุณ คุณลูครับ  Thanx Thanx Thanx Thanx
   ผมจบ ปวส ที่ วิทยาลัยเทคโนโลยีวิทยาเขตภาค พายัพ หรือเทคนิคต*นดอย ที่เชียงใหม่นะครับ ตอนจบปวชแล้วสอบต่อ ปวส. ผมสอบติดที่ อุเทน กับที่ พายัพ แต่เลือกเรียนที่เชียงใหม่ครับ เพราะผมคิดว่า ถ้าเรียนที่อุเทนแล้ว ผมคงจะไม่เหลือชีวิตรอดกลับมานั่งคุยอย่างงี้แน่ ฮ่าๆๆๆ  

ไม่เป็นไรครับ เด็กอุเทนดุก็จริงแต่ผมเรียนหนังสือตรงแถวนั้น(เตรียมอุดม3ปี+จุฬา4ปี)6ปีไม่มีปัญหา
ครับ  มีอยู่หนเดียวครับคือเลิกงานแล้วแวะMBK ขากลับมายืนรอรถเมล์ ไปยืนพิงรั้ว หลังป้อมตำรวจ กำลังคิดอะไรเพลินๆ มีไม้หรือม้วนกระดาษมาสะกิดไหล่ซ้าย หันไปดูกำลังเดินมาทางป้ายรถเมล์กลุ่มใหญ่  เขาบอก "พี่ๆ อย่าพิงครับ" ตำรวจก็อยู่ในป้อมตรงนั้นครับ เขาก็สุภาพมา ผมก็เลยเลิกพิงครับ Grin
Back to top

IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #37 - 17.11.06 at 08:57:32

Rider Pooh wrote on 17.11.06 at 08:48:10:
Kiss ดีครับ ชื่อ ปุ๊คับ อายุ 26 ก่าๆ จบด้าน IT มาเหมือนกัน ทาง MIS ตั้งใจจะเป็นเว็บโปรแกรม แต่ก็ชอบงานด้านกราฟฟิก แต่ก็เอาดีไม่ได้สักด้าน 555

ปัจจุบัน ย้ายตัวเอง ตามกระแสลม จาก Jr Programmer มาเป็น ฝ่ายดูแลเว็บไซต์ชื่อดังที่สุดของภูเก็ต ของ บ. แทนน่ะครับ

...
เสริมให้อีกนิดครับ หลายคนอาจไม่ทราบ LOGO THAI-TOKU ทุกวันนี้ออกแบบโดยน้อง Rider Pooh นี่แหละครับ Cool Coolที่ชนะการประกวดในปี2002 แล้วก็มี .....
ring tone
http://www.thai-toku.com/riderpooh/ringtone/

กับ e-card

http://thai-toku.com/riderpooh/ecard/index.html

ไหนๆแล้วก็แนะนำงานSTAFF ท่านอื่นด้วยครับ
Quote:
โพสต์โดย: GORO โพสต์เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2006 - 22:15:08

เอาด้วยคน
ชื่อ โร่ ครับ
จบมหาลัยรังสิต คณะศิลปกรรม
อายุ สามสิบ กว่าแล้วครับ  

GORO SCAN ZONE
หนังสือเป็นร้อยๆเล่ม ฝีมือน้องเขาครับ
http://www.thai-toku.com/koro/
หน้าWEB ตอนครบ 4 ปีฝีมือGOROครับ Kiss

Quote:
โพสต์โดย: Camille โพสต์เมื่อ: วันนี้ - 00:25:57

ผม Camille
จบมัธยมจาก รร. เตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ปี 2538 (รุ่น 13)
จบป.ตรี บริหารธุรกิจ จากม.หัวเฉียว ปี 2543 (รุ่น 5)
จบป. โท ด้าน E-Business and Interner Technology ปี2548
ช่วงเรียนจบป.ตรีใหม่ๆ ผมเรียนภาษาญี่ปุ่นเสริมที่สสท. และได้ประกาศนียบัตร Jtest Level 1 ปี 2545

ตอนนี้กำลังศึกษาด้านฮวงจุ้ย เกี่ยวกับการจัดสถานที่ทำงาน และที่อยู่อาศัยครับ อาจดูแปลกๆ หน่อยแต่มันมีผลกับตัวผมเยอะมากเรื่องโต๊ะทำงานที่ผ่านๆ มาพอได้ศึกษาแล้วถึงรู้ครับว่าทำไมผมเปลี่ยนงานบ่อย

ทำงานมาหลายที่แล้วครับส่วนใหญ่เป็นหนังสือหมด
เป็นทั้งบก. และนักเขียนครับ
- Shopping Computer
- Computer Today
- Computer World
- E-World

ปัจจุบันผมลาออกจากงานมาแล้วกำลังมองหางานประจำใหม่อยู่ เลยทำงานพิเศษไปพลางๆ ระหว่างหางานใหม่คือ สอนพิเศษภาษาอังกฤษ กับคอมพิวเตอร์ให้กับเด็กครับ

งานอดิเรกของผมมีหลายอย่างจัดเป็นพวกโอตากุก็ว่าได้
- อ่านหนังสือและดูการ์ตูน, หนังฮีโร่, หนัง Sci-Fi
- อ่านหนังสือ และดูสารคดีเกี่ยวกับเทคโนโลยี
- เล่นเกมส์ (ชอบสุดคือ RPG แนว D&D)
- ประกอบ และสะสมพลาโม Gundam
- ถ่ายภาพตามงานประกวด Cosplay

ความสามารพิเศษ
ในหมู่เพื่อนผมตั้งแต่สมัยมัธยม จะเรียกผมว่าเป็น Encyclopedia เคลื่อนที่ได้ครับเพราะรู้ไปหมดทุกอย่างตั้งแต่เรื่องที่ใกล้ตัวไปถึงไกลตัวอย่าง Spec ของเครื่องบินรบ หรือยานอวกาศ เรียกคุยได้ทุกเรื่องครับ (ถ้าเป็นพวกฝรั่งคงจะเรียกผมเป็นพวก Nerd อะนะ)

งานอดิเรกด้านกีฬา
- ผมเคยอยู่ชมรมแบดมินตันประจำโรงเรียน และมหาวิทยาลัยหัวเฉียวและได้เข้าร่วมแข่งขันกีฬาแบดมินตันมหาวิทยาลัย 3 ปีซ้อนครับแต่พลาดตำแหน่งหมด สู้ทีมชาติไม่ไหวอย่างมากก็ได้แค่รอบ 8 คน

- ช่วงเรียนมัธยมผมนอกจากจะเป็นนักกีฬาแบดมินตันให้กับรร. แล้วยังอยู่ทีมฟุตบอลประจำห้องด้วยเนื่องจากโกล์คนเดิมลาออกจากโรงเรียนเพราะสอบเทีย
บได้ ผมจึงต้องไปเป็นแทนอาศัยปฏิกริยากับความไวจากการเล่นแบดมาใช้ เลยได้เป็นมือหนึ่งมาจนถึงงานแข่งกีฬาฟุตซอลของเบียร์ช้างครับ ซึ่งทีมฟุตบอลสมัยมัธยมของผมนี่เรียกว่ามีการนัดมาเตะซ้อมกันตลอดเวลาแม้จะเรียนจบ หรือทำงานไปแล้ว ถ้ามีงานแข่งเมื่อไร่นี่นัดมาซ้อมแข่งกันเป็นประจำเอาสนุกๆ ไม่ได้เน้นเข้าไปเอารางวัล แต่ปัจจุบันไม่ได้เล่นมา 3 ปีแล้วเพราะกัปตันทีมต้องไปเลี้ยงลูก  (ลูกที่เป็นคนนะครับไม่ใช่ลูกบอล)

คุณCamille ทำดูมาแล้วอยากเล่า Ultraman NEXUS จากตอนแรกจนเกือบถึงอวสานครับ แปลและเล่าได้ละเอียดมากๆ  Cool Cool เสียดายที่งานถูกลบไปครับ Sad
อ้อ LINK งานของ GORO และ Rider Pooh อยู่ใต้board จ้า Kiss
Back to top
« Last Edit: 17.11.06 at 09:01:56 by Loucipher »  
IP Logged

Maisinder
SUPER HERO

Reply #38 - 17.11.06 at 08:59:25

ผมก็เจอครับ  Grin Grin เหตุการณ์มันเกิดมาสัก10ปีได้แล้ว แต่ยังจำได้อยู่ ก้ตอนไปฟังผลสอบที่อุเทนนั้นแหละครับ  คือตอนผมเดินเข้าไปก้ยกมือไหว้พระ  แต่ในมือ คล้องถุงกระดาษอยู่ในมืออยู่ด้วย  ก็มีเสียงเข้มๆลอยมาเข้าหูว่า  "เฮ้ยยยยย เวลาไหว้พ่ออะ ว่างของลงด้วย "  ผมหันไปมองตามเสียงนั้น ก็เห็นขาโจ๋ ยืนผิงผนังอยู่ใกล้ๆแถวนั้น1คน  ถ้าทางดูธรรมะ ธรรมโมนับถือพระ นับถือเจ้ามากกกก  
 เพราะถ้าไม่อยู่ในชุดนักศึกษา ผมคงคิดว่าเขาเป็นโจรมุมตึก มายืนดักจี้ใครอยู่แน่ ฮ่าๆๆๆๆๆ  Lips Sealed Lips Sealed
Back to top

IP Logged

KOJOJO
FIGHTER

เรารัก MasK Rider

Zodiac sign: Zodiac sign: Libra
Reply #39 - 17.11.06 at 09:26:08

ชื่อ  ก้อง ครับ อายุ 34 ปี
 จบ ตรี-โท วิดวะ ขอนแก่น  ปัจจุบันประกอบอาชีพส่วนตัว
ชอบ  อ่านหนังสือ
        ดูหนัง
         ฟังเพลง
         เล่นเกมส์
          หลีหญิง   ยังโสดครับ
            ไอ้มดแดงชอบมานานแล้วคนข้างบ้านยังว่าชอบอะไรเหมือนเด็ก
   ความถนัดส่วน   สิ่งแวดล้อมครับจบมาด้านนี้   แต่เพิ่งมารู้ตัวว่าชอบคอมก็ปีสองปีนี้เอง รู้งี้เรียนคอมดีกว่าสมัยนั้นดันไม่บูม ไม่ชอบกรุงเทพอยู่ต่างจังหวัดสบายกว่ากันเยอะเลย   ดีใจที่ได้รู้จักสังคมในweb Thai tokuครับ
 เมื่อก่อนเคยเห็นคุณลูให้สัมภาษณ์ในหนังสือ  hobby&toyใช่ไหมครับ
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 ... 14
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge