THAI-TOKU  

Index HomeHelpSearchLogin  

Pages: 1 2 
Print
โครงการCARD HEROไทย IDEA THETONG+JACKET BOUKENGER! (Read 25822 times)
Loucipher
THAI-TOKU ADMINISTRATOR

life goes on

Miami
โครงการCARD HEROไทย IDEA THETONG+JACKET BOUKENGER!
28.10.06 at 12:19:36

คุยกับน้อง TONG เมื่อไม่กี่วันมานี้ น้องเขาเสนอว่า น้องๆที่ส่งภาพประกวดNAKAเข้ามาน่าจะรวมกันทำ CARD SUPER HERO ไทย แบบCARD DASS RANGER STRIKE น่ะครับ เอาไว้สะสมหรือเล่นกัน อสูรศาสตรา หรือ NAKA ทำได้เลย ถ้าตัวอื่นต้องไปคุยกับเจ้าของงานก่อน  ผมก็เล่นCARD ไม่เป็น น้องเขาก็เล่นไม่เป็น เลยอยากได้คนที่เล่นเป็น เป็นที่ปรึกษาหน่อย
-ถามว่าถ้าทำออกมา จะมีคนซื้อเก็บไหมครับ? เพราะน้องๆทีมDESIGN ที่มาช่วยก็ต้องให้ค่าเขียนเขา เข้ากองทุนทำหนัง ทำชุด อิอิ
-หรืออาจทำจำนวนจำกัดไว้แจกของที่ระลึก อันนี้ต้องดูก่อน

ตัวอย่าง CARD DASS

...

http://www.thai-toku.com/koro/CDASS/

จริงๆผมมีเพิ่มอีก 2 ซอง 2-3 กล่องไว้จะทะยอยSCANให้ครับ

ตอนนี้SUIT ACTOR TTCC มี 12 คนแล้ว 12 ราศี GOLD SAINT พอดี จะมีชุดBOUKENGER และจะมีอีกกลุ่มหนึ่งที่ใส่JACKET  ก่อนแปลงร่างมาCOS ด้วย สั่งจากญี่ปุ่นไม่ไหวครับ ตัวละ 20,000 กว่า yen แถมอาจไม่พอดีตัวอีก ตัดเองดีกว่า ตอนนี้ดูรูปไปก่อนจ้า
......

......

......

......

......

http://www.bandai.co.jp/fashion/tuhan/boukenja/index.html
Back to top
« Last Edit: 28.10.06 at 12:24:47 by Loucipher »  
IP Logged

Maisinder
SUPER HERO

hero never die

Re: โครงการCARD HEROไทย IDEA THETONG+JACKET BOUKEN
Reply #1 - 28.10.06 at 15:19:17

Smiley  แจคเกตสวยดีครับ  ผมก้เล่นการ์ดไม่เป็นครับ แต่ถ้ามีออกมาของคนไทย ผมก็จะลองเก็บสะสมครับ  Cheesy
Back to top

IP Logged

gagtan
SIDE KICK HERO BUDDY

เรารัก TCS YaBB

Re: โครงการCARD HEROไทย IDEA THETONG+JACKET BOUKEN
Reply #2 - 28.10.06 at 15:23:42

โอ๊ะ Shockedผมเนี่ยและครับที่สนใจ เป็นเซียนการด์ทุกชนิดครับตั้งแต่ยูกิยันรามนสูร

นี่เป็นโปรเจ็กเกมกราด์ที่คิดผมตั้งแต่ตอนอยู่ม.ต้นแล้วครับ

ไม่รู้ว่าพี่ลูอยากทำเกมการด์หรือป่าวครับผมสามารถเป็นที่ปรึกษาในด้านการเล่นได้นะค
รับ

ป.ล.ถ้าพี่ลูคิดที่จะทำเกมการ์จริงไทยฮีโร่จริงโปรเจ็กผมจะได้ไม่ต้องเป็นหมันแล้วคร
ับ Cheesy
Back to top

IP Logged

bangkok_knight
FIGHTER

Reply #3 - 28.10.06 at 17:21:38

ผมล่ะคนนึงไม่ว่าจะยังไงซื้อเก็บแน่ แต่ที่จริงอยากร่วมด้วยนะครับ อยากเอาฮีโร่ของผมลงการ์ดด้วย!!!!!!  Cool Cool
Back to top

IP Logged

TheToNg

Reply #4 - 28.10.06 at 18:17:27

มันน่าสนใจเนาะ  Grin
Back to top

IP Logged

kwan007

Reply #5 - 28.10.06 at 21:44:08

ดีครับ.. คนรุ่นใหม่ คิดแล้วรีบทำ ดีแล้ว .. มีโอกาส มีเครื่องไม้เครื่องมือ เครื่องอำนวยความสะดวกครบครัน.. ดีกว่ารุ่นก่อน.. ไม่มีโอกาสด้วยอุปสรรคหลายๆ ด้าน .. พอมีอะไรๆ พร้อมที่จะทำ ก็ไม่มีเวลา ไม่มีไฟ.. แต่ก็ขอเป็นกำลังใจ ให้ทำอะไรดีๆ ให้รุ่นน้องรุ่นหลังๆ ได้นำไปเป็นแบบอย่าง หรือเป็นแนวทางในการทำผลงานชิ้นต่อๆไปนะครับ..  Cool Cool Cool Cool Embarrassed Embarrassed Grin
Back to top

IP Logged

nekojung
TRAINING HERO LEVEL2

I am Kamen Rider Blade
FanClub

Reply #6 - 28.10.06 at 23:26:37

โอ้โห....กำลังอยากได้แจ็คเกตเท่ๆของโบเคนเจอร์มาไว้ใส่หน้าหนาวนี้พอดีเลย
...อยากเป็น suit actor ซะแล้วสิ ..... แต่ติดตรงที่ว่าที่บ้านไม่ค่อยเห็นด้วย T^T
....ถ้าคุณ Lou หรือ คุณ HATA จะสั่งตัดในไทย ขอสั่งด้วยคนได้ไหมคะ  Sad Sad
(แต่ไม่ได้เอามาใส่เป็น suit actor เองนะคะ) ...... อยากทราบรายละเอียดค่ะ ถ้ายังไง ...เดี๋ยววันงานจะเข้าไปขอรายละเอียดอีกที หรือ
รบกวน โพสท์ตอบด้วยค่ะ Embarrassed  Thanx Thanx
Back to top
« Last Edit: 28.10.06 at 23:27:13 by nekojung »  

IP Logged

Rider_Edison
FIGHTER

Reply #7 - 28.10.06 at 23:32:19

ท่าสั่งตัดชุด JACKET ผมขอด้วยชุดนึงได้มั้ยคร้าบ อยากด้ายอะคร้าบผม
Back to top

IP Logged

bobobobo_rider
ACTION HERO

-*-

Zodiac sign: Zodiac sign: Gemini
Reply #8 - 28.10.06 at 23:58:40

Jacket สวยดีอ่ะครับ สี ดำกับสีน้ำเงินอ่ะครับสวยมาก เท่ดี ใส่ออกไปเดินข้างนอกคงแนวหน้าดูเลย bobobobokenger Thanx

อยากได้เหมือนกัน น่าสน ๆ
Back to top
« Last Edit: 29.10.06 at 00:54:03 by bobobobo_rider »  

IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #9 - 28.10.06 at 23:59:05

ทั้ง2ท่านเดี๋ยวคุยกะคุณHATAในงานได้เลยครับ
Back to top

IP Logged

Rider_Edison
FIGHTER

Reply #10 - 29.10.06 at 02:14:07

ขอนุญาติพี่ลู กะพี่Tong นิดน่ะคร้าบ พอดีอยู่ว่างๆเลยลองทำการ์ด

Azura Armor มาดูเล่นๆอะคร้าบ เลยขอยื้ม azura ver.tong มาเป็นแบบหน่อยน่ะคร้าบผม

ติชมกันหน่อยน่ะคร้าบ

...

วัตถุดิบก็เอามาจากในเว็ปรวมๆกันอะคร้าบผม Embarrassed
Back to top

IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #11 - 29.10.06 at 02:28:17

สวยครับ ลอคุยกันวันงานนะคับ idea และรูปแบบเข้าท่าครับ Cool Cool
Back to top

IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #12 - 29.10.06 at 02:32:19

พอของNAKA..Power Element ก็ WATER ลองทำ NAKA ดูก็ได้ครับ ส่วนCHARACTER อื่นๆให้หลายๆท่านช่วยวาดให้ ออกมาหลายSTYLE Kiss
Back to top

IP Logged

jark_kaizer
SUPER HERO

Unbreakble Dream!

มณีสีครามแห่งทางช้างเผือก
Zodiac sign: Zodiac sign: Libra
Reply #13 - 29.10.06 at 16:51:05

น่าสนใจจริงๆครับ ทั้งแบบการ์ดเล่นและแบบสะสม ผมเองก็เล่นการ์ดมาหลายตระกูล ตั้งแต่แบบเขี่ย ยัน summonner, aquarium age ก็เล่น ถ้าออกมารับรองซื้อแน่ๆครับ  Cool Cool Cool Cool Cool
Back to top

IP Logged

moooo

Shibby shiinG...

อยากอยู่กับ うさぎ ว่ะ55
Zodiac sign: Zodiac sign: Leo
Reply #14 - 29.10.06 at 17:43:17

พี่ลูแล้วต้องทำไงถึงจะเป็นสมาชิก TTCC ได้อะคร้าบ?
เหอๆๆๆๆ ต้องเสียเงินเยอะอะเปล่าอ้า? -____-a

Back to top
« Last Edit: 29.10.06 at 18:10:56 by moooo »  
IP Logged

Loucipher

Miami
Reply #15 - 29.10.06 at 17:48:31

moooo wrote on 29.10.06 at 17:43:17:
พี่ลูแล้วต้องทำไงถึงจะเป็นสมาชิก TTCC ได้อะคร้าบ?
เหอๆๆๆๆ ต้องเสียเงินเยอะอะเปล่าอ้า? -____-a

ไปหน้าแรกนะครับ มีLINK อยู่ ในระบบสมาชิกที่นี่ีมีเสียเงินที่ไหนกันเล่า Grin
Back to top

IP Logged

moooo

Shibby shiinG...

อยากอยู่กับ うさぎ ว่ะ55
Zodiac sign: Zodiac sign: Leo
Reply #16 - 29.10.06 at 18:13:26

Loucipher wrote on 29.10.06 at 17:48:31:
ไปหน้าแรกนะครับ มีLINK อยู่ ในระบบสมาชิกที่นี่ีมีเสียเงินที่ไหนกันเล่า Grin

อ้าๆๆขอบคุณพี่ลูคร้าบผม เข้าไปอ่านโลด...........
Back to top

IP Logged

DumeanoN

DumeanoN Henshin !!!!

บ.Smart Brain
Zodiac sign: Zodiac sign: Aries
Reply #17 - 29.10.06 at 18:29:42

ผมเล่นการ์ดเป็นครับ
ปกติเล่น Magic อดีตเล่น yugi
Back to top

WWW - -  
IP Logged

ShinJoker
HUMAN
**

Reply #18 - 01.11.06 at 20:39:54

สวยครับ น่าสนใจดี ทั้งเสื้อ ทั้งการ์ดเลย ยังไงในงานก็อย่าลืมเรื่องนี้นะครับ  Cool
Back to top

IP Logged

gaizerzero
TRAINING HERO LEVEL1

Reply #19 - 02.11.06 at 09:25:05

จริงๆแล้วโครงการทำการ์ด Thai hero นี้น่าสนนะครับ แต่ว่าจากการที่ตัวผมเองก็คลุกคลีอยู่ในวงการการ์ดมาไม่น้อย
ก็มีความรู้สึกว่าการ์ดที่ทำโดยคนไทยจะได้รับความนิยมในช่วงแรก แล้วก็จะค่อยๆเงียบหายไปในเวลาไม่นาน
(แต่ทั้งนี้ก็อาจจะมีกลุ่มคนที่ยังเก็บสะสมและเล่นอยู่บ้าง ผมจึงขอหมายถึงในภาพรวมนะครับ) จะมีก็แต่
การ์ด Summoner ที่ปัจจุบันนี้ยังคงได้รับความนิยมอยู่ เพราะด้วยคุณภาพของงานที่ออกมา และระบบวิธีการเล่น
ที่แหวกแนวแต่ไม่ยุ่งยากซับซ้อน (ไม่ได้เป็นสปอนเซอร์นะเนี่ย) ผมจึงอยากจะแนะนำว่าถ้าจะทำ ในช่วงแรกอยากให้
ออกมาแบบเป็นการ์ดสะสมจำนวนจำกัด ไว้แจกให้กับสมาชิก อาจจะเป็นโดยการเล่นเกมหรืออะไรก็แล้วแต่นะครับ
เพื่อเป็นการหยั่งเชิงแนวโน้มความนิยมดูก่อน อย่าพึ่งทำออกมาเพื่อขาย เพราะว่าถ้าใช้ Character ของ Naka หรือ
Asura Armer ซึ่ง ณ ปัจจุบันนี้ยังไม่เป็นที่รู้จักในวงกว้างมากนัก ก็อาจจะมีกลุ่มที่สนใจจะอุดหนุนเป็นจำนวนน้อย
ซึ่งจะไม่ส่งผลดีต่อการที่จะคิดวางขายในระยะยาวแน่ แต่ถ้าจับเอา character ของ Sport renger กับ Cylstral Knight
มาทำเป็นการ์ด ในตอนนี้อาจจะได้รับความนิยมในวงกว้างมากกว่า แต่ทั้งนี้ค่าใช้จ่ายในการทำก็คงมากขึ้น
เป็นเงาตามตัว (ที่แน่ๆก็ค่าลิขสิทธิ์นี่แหละ) ยังไงก็อยากจะให้ทุกๆคนค่อยๆช่วยกันระดมความคิด ช่วยกันหาแนวทาง
ที่จะเป็นไปได้ ใจเย็นๆค่อยเป็นค่อยไปดีกว่านะครับ เพราะผมขอบอกเลยว่า Project นี้เป็น Project ที่เยี่ยมยอดมาก
โดยเฉพาะกับชาว Thai-toku ทุกคนที่ได้รู้เห็นความเป็นไปและการก่อกำเนิด ของฮีโร่ทั้ง 2 Naka กับ Asura Armer
มาตั้งต้น (และโดยเฉพาะกับผู้ที่ชอบเล่นและสะสมการ์ดอย่างผม) ไม่อยากให้ Project ดีๆแบบนี้ดังขึ้นมาได้วูบเดียว
แล้วก็ต้องเงียบหายไปเหมือนกับการ์ดของคนไทยเจ้าอื่นๆ  อย่างไรก็ตามนี่เป็นเพียงแค่ความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ
ถ้าขัดกับความคิดของใครผมก็ต้องขอโทษไว้ก่อนนะครับ เพราะว่าผมเองก็อยากเห็นการ์ดฮีโร่ฝีมือคนไทย
สามารถโด่งดังทัดเทียมกับการ์ดเกมเจ้าอื่นๆเช่นกัน  
*** ฉะนั้นถ้า project นี้กำลังจะเกิดขึ้นเมื่อไหร่ผมก็ยินดีช่วยเต็มที่เลยนะครับ  Cool Cool Embarrassed
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 
Print

THAI-TOKU WEBBOARD » Powered by YaBB 2.2.2!
YaBB © 2000-2009. All Rights Reserved.

Valid RSS Valid XHTML Valid CSS Powered by Perl Source Forge